ಮನ ಗೆದ್ದ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್ ಪ್ರಯಾಣಿಕ ಮರೆತ ಮೊಬೈಲ್ ಹಿಂತಿರುಗಿಸಿ

ಮನ ಗೆದ್ದ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್

ಮನ ಗೆದ್ದ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್ ಪ್ರಯಾಣಿಕ ಮರೆತ ಮೊಬೈಲ್ ಹಿಂತಿರುಗಿಸಿ

ಮನ ಗೆದ್ದ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್ – ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಆಟೋ, ಬಸ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಬ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಮರೆತುಬಿಡುತ್ತಾರೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಯಾರಾದರೂ ಅಥವಾ ಇತರರು ಕದಿಯುವುದರಿಂದ ಆ ಬೆಲೆಬಾಳುವ ವಸ್ತುಗಳು ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ಕಳೆದುಹೋಗುತ್ತವೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೆಲವು ಅಪರೂಪದ ಪ್ರಕರಣಗಳೂ ಇವೆ. ಹೊಸದಿಲ್ಲಿಯ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಚಾಲಕನೊಬ್ಬ ತನ್ನ ಕ್ಯಾಬ್‌ನ ಹಿಂಬದಿಯ ಸೀಟಿನಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಮರೆತಿದ್ದ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮೈಲಿ ಹೋಗಿ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಹಿಂದಿರುಗಿಸಿದ ನಂತರ ತನ್ನ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕತೆಗೆ ಪ್ರಶಂಸೆ ಗಳಿಸಿದ್ದಾನೆ.


ಅಲ್ಟ್ರಾ ರನ್ನರ್ ಮತ್ತು ಫಿಟ್‌ನೆಸ್ ತರಬೇತುದಾರ ಶಾಜನ್ ಸ್ಯಾಮ್ಯುಯೆಲ್ ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕ ಕಥೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಹಿರಾಲಾಲ್ ಮೊಂಡಲ್ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಚಾಲಕನನ್ನು ಮನ ಗೆದ್ದ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್ ಹೊಗಳಿದ್ದಾರೆ. ದೆಹಲಿ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಿಂದ ಅವರು ಬುಕ್ ಮಾಡಿದ ಕ್ಯಾಬ್‌ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿ ತನ್ನ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ಮರೆತಿದ್ದಾನೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಶ್ರೀ ಸ್ಯಾಮ್ಯುಯೆಲ್ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಆಶ್ಚರ್ಯಕ್ಕೆ ಕ್ಯಾಬ್ ಡ್ರೈವರ್ ಫೋನ್ ಹಿಂತಿರುಗಿಸಲು ಅವರು ತಂಗಿದ್ದ ಹೋಟೆಲ್‌ಗೆ ಬಂದರು. ವಿದೇಶಿಗನೊಬ್ಬ ತನ್ನ ವ್ಯಾಲೆಟ್ ಕಳೆದುಕೊಂಡಾಗ ಈ ಹಿಂದೆಯೂ ಈ ರೀತಿ ಮಾಡಿದ್ದಾಗಿ ಚಾಲಕ ಹೇಳಿದ್ದನ್ನೂ ಅವರು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಟ್ವಿಟ್ಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ಅವರ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕತೆಯಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ರೀತಿಯ ಗೆಸ್ಚರ್‌ಗಾಗಿ ಬಳಕೆದಾರರು ಅವರಿಗೆ ಬಹುಮಾನ ನೀಡಿದ್ದಾರೆಯೇ ಎಂದು ಕೇಳಿದರು.
”ನಾವು ನಿನ್ನೆ ತಡರಾತ್ರಿ ದೆಹಲಿ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಮೇರು ಕ್ಯಾಬ್‌ಗಳನ್ನು ಬುಕ್ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ. ನಮ್ಮ ಬಳಿ ಡ್ರೈವರ್ ನಂಬರ್ ಇಲ್ಲದ ಕ್ಯಾಬ್‌ನಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿ ವಿವೇಕ್ ಫೋನ್ ಕಳೆದುಕೊಂಡರು, ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಫೋನ್ ಹಿಂತಿರುಗಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿ ಭರವಸೆಯನ್ನು ತೊರೆದಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೆ ನಮಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಹೀರಾಲಾಲ್ ಮೊಂಡಲ್ ಡ್ರೈವರ್ ಫೋನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಹೋಟೆಲ್‌ಗೆ ಬಂದರು.
@ಮೇರುಕ್ಯಾಬ್ಸ್. ಹೀರಾಲಾಲ್ ಅವರಂತಹ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ನಿಮ್ಮ ಕಂಪನಿಗೆ ಆಸ್ತಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಹೀರಾಲಾಲ್ ಈ ಹಿಂದೆಯೂ ಇದನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, ವಿದೇಶಿಗರು ತಮ್ಮ ವಾಲೆಟ್ ಕಳೆದುಕೊಂಡಾಗ, ಅವರು ಅದನ್ನು ಹಿಂತಿರುಗಿಸಿದರು. ಮಾನವೀಯತೆ ಅವರ ರಕ್ತದಲ್ಲಿದೆ. ಪ್ಲೀಸ್, ಅವನನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ,” ಎಂದು ಕ್ಯಾಬ್ ಡ್ರೈವರ್ ಫೋನ್ ಹಿಂತಿರುಗಿಸುವ ಫೋಟೋವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ ಶ್ರೀ ಸ್ಯಾಮ್ಯುಯೆಲ್ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.


ಟ್ವಿಟ್ಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ಅವರ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕತೆಯಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ರೀತಿಯ ಗೆಸ್ಚರ್‌ಗಾಗಿ ಬಳಕೆದಾರರು ಅವರಿಗೆ ಬಹುಮಾನ ನೀಡಿದ್ದಾರೆಯೇ ಎಂದು ಕೇಳಿದರು. ಇತರರು ಚಾಲಕನಿಗೆ ಬಹುಮಾನ ನೀಡುವಂತೆ ಅವರ ಕಂಪನಿಯನ್ನು ವಿನಂತಿಸಿದರು.

ಒಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರರು ಹೀಗೆ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ, ”ಈ ದಿನ ಮತ್ತು ಯುಗದಲ್ಲಿ ಅಂತಹ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕತೆಯನ್ನು ನೋಡಲು ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ. ಒಳ್ಳೆಯ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಪ್ರಶಂಸಿಸುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು.

ಮತ್ತೊಬ್ಬರು, ”ಪ್ರಶಂಸೆ ಒಳ್ಳೆಯದು, ಆದರೆ ನಿಜವಾದ ಹಣದಿಂದ ಅವನಿಗೆ ಪ್ರತಿಫಲವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.” ಮೂರನೆಯವರು ಸೇರಿಸಿದರು, ”ಒಳ್ಳೆಯ ಸಮರಿಟನ್ನರು ಜಗತ್ತನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ … ಅಪರಿಚಿತ ಮುಖಗಳು … ತಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತಾರೆ ..ಇಂದು ಜಗತ್ತು ಏನಾಗಿದೆಯೋ ಅದನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ. ಹೃದಯಸ್ಪರ್ಶಿ.”

Leave Your Comment

logo of aadaya

ಯೋಜನೆಗಳು

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ತಾಜಾ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ

All Rights Reserved