ಸಮಾನತೆಯ ಕಡೆಗೆ-ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್‌ಗಳಾಗಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಪ್ರಯಾಣ

ಮಹಿಳಾ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್

ಸಮಾನತೆಯ ಕಡೆಗೆ-ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್‌ಗಳಾಗಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಪ್ರಯಾಣ

ಹೆಣ್ಣು ಮಗು ಹುಟ್ಟಿದರೆ ಅಯ್ಯೋ ಅನ್ನುತ್ತಾರೆ.ಆದರೆ ಗಂಡಿಗಿಂತ ಹೆಣ್ಣು ಕೀಳಲ್ಲ, ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಣ್ಣು ಗಂಡು ಸರಿಸಮಾನರು. ಮಹಿಳೆಯರು ಅಡುಗೆ ಮನೆಗಷ್ಟೇ ಸೀಮಿತವಾಗಿದ್ದ ಕಾಲವಿತ್ತು, ಆದರೆ ಈಗ ವ್ಯಾಪಾರ, ಕೃಷಿ, ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ, ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್‌ಗಳಾಗಿ ಮಹಿಳೆಯರು, ಉದ್ಯಮಶೀಲತೆ, ಹೀಗೆ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲೂ ಮಹಿಳೆಯರು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಛಾಪು ಮೂಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

 ನೈಜ ಘಟನೆ 

ಇಂದು ಓರ್ವ ಮಹಿಳೆ (ಗೃಹಿಣಿ), ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್ ಆದ ನೈಜ ಕಥೆಯನ್ನು ನೋಡೋಣ.

ಬೆಂಗಳೂರು ಗ್ರಾಮಾಂತರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ,ಒಂದು ಚಿಕ್ಕ ಹಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿ, ಮಧ್ಯಮ ವರ್ಗದ ನೇಕಾರರ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ ಮಹಿಳೆ ಈಕೆ, ಹೆಸರು ಝಾನ್ಸಿ. ಇವರ ಶಿಕ್ಷಣ ಕೇವಲ ಹತ್ತನೆ ತರಗತಿ ಅನುತೀರ್ಣ(ಫೇಲ್), ಮಾಧ್ಯಮ ವರ್ಗವಾದರೂ ಮಗಳನ್ನು ಸುಖವಾಗಿ ಬೆಳಸಿ ತಕ್ಕ  ವರನ ಜೊತೆ ಮದುವೆ ಮಾಡುತಾರೆ,  ಆದರೆ ಮದುವೆ  ೩ ತಿಂಗಳಷ್ಟೇ  ಸುಖ ಸಂಸಾರ ಆನಂದ ಸಾಗರ ಅನ್ನೋಥರ ಇರುತೇ. ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳ  ನಂತರ, ವಿಚ್ಛೇದನ ಪಡೆದು, ಹಕ್ಕಿ ಮರಳಿ ಗೂಡಿಗೆ ಅನ್ನೋ ಹಾಗೆ , ತವರು ಮನೆ ಸೇರುತರೆ. 

ಮುಂದೇನು ಅನ್ನೋ ಪ್ರಶ್ನೆ ಕಾಡುತೇ?….

ನೇಕಾರರ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ ಇವರು, ನೇಯ್ಗೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡರು.  ಝಾನ್ಸಿ, ಏನಾದರೂ ಸಾಧಿಸಬೇಕು ಎಂಬ ಹಂಬಲದಿಂದ ಹಳ್ಳಿ ತೊರೆದು ಹೆತ್ತವರೊಂದಿಗೆ ಬೆಂಗಳೂರಿಗೆ ಬಂದರು. ನೇಯ್ಗೆ ಮಾಡುತ್ತಾ ಹಲವು ವರ್ಷಗಳ ಜೀವನ ನಡೆಸುತಿದ್ದರು. ನಂತರ ಒಂದು ದಿನ ಪತ್ರಿಕೆಯಲ್ಲಿ WOMENSCAB ಕಂಪನಿ, ಜಾಹಿರಾತು ನೀಡಿದನ್ನು ನೋಡಿ,  ಹುಡುಕುತ್ತಾ ತನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತೆಯೊಂದಿಗೆ ಕಂಪನಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದರು.

ಕಾರ್ ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ಕಲಿತಿದ್ದ ಇವರಿಗೆ ಒಂದು ಸುವರ್ಣಾವಕಾಶ ಸಿಕ್ಕಿದಂತಿತ್ತು. ತಕ್ಷಣ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಸೇರಿಕೊಂಡರು . ಈಗ ಅವರು, ಅವರದ್ದೇ  ಟ್ರಾವೆಲ್ ಏಜನ್ಸಿ ಕಂಪನಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಒಮ್ಮೆ ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ಕಲಿತ ಕೌಶಲ್ಯ ಈಗ ಅವರ ವೃತ್ತಿಯಾಗಿದೆ.

ಆದರೆ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್‌ಗಳಾಗಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಪ್ರಯಾಣವು ಸುಲಭವಲ್ಲ, ಇದು ತುಂಬಾ ಸವಾಲಿನ ಮಾರ್ಗ, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಉತ್ತಮ ನಾಳೆಗಾಗಿ ತಮ್ಮ ಪ್ರಯಾಣದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ. 

ನೀವು ಮಹಿಳಾ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್ ಆಗಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಾ?

ಮಹಿಳಾ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್

ಈ ವೃತ್ತಿಜೀವನದಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಹಲವಾರು ಪ್ರಮುಖ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ಉದ್ಯಮವು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕವಾಗಿ ಪುರುಷ ಪ್ರಧಾನವಾಗಿದ್ದರೂ, ಹೆಚ್ಚು ಹೆಚ್ಚು ಮಹಿಳೆಯರು ಈ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿ ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ಮುರಿಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ನೀವು ಮಹಿಳಾ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್ ಆಗುವ ಆಕಾಂಕ್ಷೆ ಹೊಂದಿದ್ದೀರಾ?……  

ನೀವು ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್‌ಗಳಾಗಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಬಯಸುತ್ತಿದ್ದರೆ……….  ನೀವು ಕನಿಷ್ಟ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಓಡಿಸುವುದನ್ನು ತಿಳಿದಿರಬೇಕು ಅಥವಾ ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ಕಲಿಯಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿರಬೇಕು. ನೀವು ಮಹಿಳಾ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್ ಆಗಲು ಬಯಸುತ್ತಿದ್ದರೆ? ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಡ್ರೈವಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿ ನೀಡುವ ಮತ್ತು ನಂತರ ನಿಮಗೆ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ನೀಡುವ ಕೆಲವು ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು ಅಥವಾ ಕಂಪನಿಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ

ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಕಂಪನಿಗಳು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಡ್ರೈವಿಂಗ್, ಮಾರ್ಷಲ್ ಆರ್ಟ್ಸ್, ವೆಹಿಕಲ್ ಹ್ಯಾಂಡ್ಲಿಂಗ್, ಸಾಫ್ಟ್ ಸ್ಕಿಲ್ಸ್, ಕಮ್ಯುನಿಕೇಶನ್, ಕಸ್ಟಮರ್ ಹ್ಯಾಂಡ್ಲಿಂಗ್, ಸ್ವರಕ್ಷಣೆಯಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿಯನ್ನೂ ನೀಡುತ್ತವೆ.

ಮಹಿಳಾ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ, ಮಹಿಳೆಯರು ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಕೆಲವು ಟ್ರಾವೆಲ್ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು ಇವು

ನಿಮಗೆ ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ತಿಳಿದಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಉದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಸೇರಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದರೆ, ಮಹಿಳೆ ತನ್ನ ತಿಳಿದಿರುವ ಕೌಶಲ್ಯದಿಂದ ಗಳಿಸಬಹುದಾದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಏಜೆನ್ಸಿ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವ.

ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಮಹಿಳಾ-ಚಾಲಿತ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳಾಗಿವೆ, ಈ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ತರಬೇತಿ  ನೀಡಿ, ನಂತರ ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಒದಗಿಸುತಿದ್ದಾರೆ,  ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿರಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತಿದ್ದರೆ ,  ಮತ್ತುಈ ಅವಕಾಶಗಳು  ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ.

ಸ್ವಂತ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಖರೀದಿಸಲು ಇಚ್ಚಿಸುವವರು ಹೀಗೆ ಮಾಡಿ

ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ

ನೀವೇನಾದರೂ ಸ್ವಂತ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಖರೀದಿಸಲು ಆಲೋಚಿಸಿದರೆ ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರವು ಸಬ್ಸಿಡಿ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಸುಲಭವಾಗಿ ಸಾಲಕ್ಕೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಕಾರು/ಕ್ಯಾಬ್ ಖರೀದಿಸಲು ಸಬ್ಸಿಡಿ ಪಡೆಯಬಹುದು. ಯೋಜನೆಯ ಕುರಿತು ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ

ಸಲಹೆಗಳು

ಮಹಿಳಾ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್ ಆಗಲು ಕೆಲವು ಸಲಹೆಗಳು, ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ಬಗ್ಗೆ ಶೂನ್ಯ ಜ್ಞಾನದೊಂದಿಗೆ, ಕಡಿಮೆ ಹೂಡಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ,

1: ಕಾರನ್ನು ಓಡಿಸಲು ಕಲಿಯಿರಿ, ಈಗ ನಾವು ಹೊಂದಿರುವ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳ ಮೂಲಕ, ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ನೋಡುವ ಮೂಲಕ ಅಥವಾ ಸ್ನೇಹಿತರ ಸಹಾಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಸುಲಭವಾಗಿ ಕಾರು ಓಡಿಸಲು ಕಲಿಯಬಹುದು.

2: ಬಳಸಿದ ಕ್ಯಾಬ್ ಖರೀದಿಸಿ, ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದಿಂದ ಚಾಲನೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ.

3: Ola ಅಥವಾ Uber ಜೊತೆ ಪಾಲುದಾರರಾಗಿ, ಕಡಿಮೆ ದೂರದಲ್ಲಿ ಸವಾರಿ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಯಾವುದೇ ದೂರವನ್ನು ಪರಿಪೂರ್ಣತೆಯಿಂದ ಓಡಿಸಬಹುದು ಎಂಬ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ.

4: ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಯಾವುದೇ ದೂರಕ್ಕೆ ಕಾರನ್ನು ಓಡಿಸುವ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಪಡೆದರೆ, ನೀವು ಯಾವುದೇ ಟ್ರಾವೆಲ್ ಏಜೆನ್ಸಿ ಅಥವಾ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಕಂಪನಿಯೊಂದಿಗೆ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಗಳಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು.

ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಮಹಿಳಾ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್ ಅನ್ನು ಕೇಳುವ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು

  1. ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್ ಆಗಲು ನಿಮ್ಮನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿದ್ಧು ಯಾವ ವಿಷಯ ?

ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಆನಂದಿಸುತ್ತೇನೆ, ಇದು ನನ್ನ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯೊಂದಿಗೆ ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿ ಮತ್ತು ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಅನುಮತಿಸುವ ವೃತ್ತಿಯಾಗಿದೆ, ಇದು ಮಹಿಳೆ ಕೆಲಸ ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಜೀವನವನ್ನು ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ನಾನು ಪ್ರತಿದಿನ ಹೊಸ ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಜೀವನದ ವಿವಿಧ ಹಂತಗಳ ಪ್ರಯಾಣಿಕರೊಂದಿಗೆ ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಸಂವಾದಗಳನ್ನು ಹೊಂದಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುವ ಕೆಲಸವನ್ನು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. 

  1. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಓಡಿಸಲು ನೀವು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರುತ್ತೀರಾ?

ಹೌದು, ಮಹಿಳಾ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್‌ ಆಗಿ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಚಾಲನೆ ಮಾಡುವಾಗ ಸುರಕ್ಷತೆಯು ನನಗೆ ಗಮನಾರ್ಹ ಕಾಳಜಿಯಾಗಿದೆ. ಪ್ರಯಾಣಿಕರೊಂದಿಗೆ ನನ್ನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅನುಭವಗಳು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿದ್ದರೂ, ಸಾರ್ವಜನಿಕರೊಂದಿಗೆ ಸಂವಹನವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಯಾವುದೇ ವೃತ್ತಿಯಂತೆಯೇ ಆತಂಕ ಅಥವಾ ಕಾಳಜಿಯ ಕ್ಷಣಗಳು ಇದ್ದವು.

  1. ಉದ್ಯೋಗದಲ್ಲಿರುವಾಗ ನೀವು ಎಂದಾದರೂ ಯಾವುದೇ ಸವಾಲುಗಳು ಅಥವಾ ಸುರಕ್ಷತೆಯ ಕಾಳಜಿಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಿದ್ದೀರಾ?

“ಹೌದು, ಯಾವುದೇ ವೃತ್ತಿಯಂತೆ, ಮಹಿಳಾ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್ ಆಗಿರುವುದು ಅದರ ನ್ಯಾಯಯುತವಾದ ಸವಾಲುಗಳು ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತೆಯ ಕಾಳಜಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ನಾನು ಎದುರಿಸಿದ ಕೆಲವು ಸವಾಲುಗಳು ಸಾಂದರ್ಭಿಕ ತಾರತಮ್ಯ ಅಥವಾ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಓಡಿಸುವ ಮಹಿಳೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸುವ ಕೆಲವು ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಂದ ಪೂರ್ವಾಗ್ರಹವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ. , ನಾನು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸೇವೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಸಮರ್ಥ ಮತ್ತು ವೃತ್ತಿಪರ ಚಾಲಕನಾಗಿ ನನ್ನ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುವ ಮೂಲಕ ಈ ಗ್ರಹಿಕೆಗಳನ್ನು ಜಯಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇನೆ.

ಲೇಖನವನ್ನು ಓದಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಧನ್ಯವಾದಗಳು, ದಯವಿಟ್ಟು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯೊಂದಿಗೆ ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಿ

1 Comment

Leave Your Comment

logo of aadaya

ಯೋಜನೆಗಳು

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ತಾಜಾ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ

All Rights Reserved