ಆನ್‌ಲೈನ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಚಾಲಕರು ಧರಣಿ

ತೆಲಂಗಾಣ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಚಾಲಕರ ಧರಣಿ

ಆನ್‌ಲೈನ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಚಾಲಕರು ಧರಣಿ

ಹೈದರಾಬಾದ್: ಆನ್‌ಲೈನ್ ಆ್ಯಪ್‌ಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ರಾಜಸ್ಥಾನ ಸರ್ಕಾರ ಜಾರಿಗೆ ತಂದಿರುವ ಕಾನೂನು ಮತ್ತು ಸಂವಿಧಾನದ ಮಾದರಿಯಲ್ಲಿ ಕಾನೂನು ಜಾರಿಗೆ ತರುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿ ತೆಲಂಗಾಣ ರಾಜ್ಯ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಮತ್ತು ಚಾಲಕರ ಜಂಟಿ ಕ್ರಿಯಾ ಸಮಿತಿ ಮಂಗಳವಾರ ಇಲ್ಲಿನ ಸಾರಿಗೆ ಆಯುಕ್ತರ ಕಚೇರಿ ಎದುರು ಧರಣಿ ನಡೆಸಿತು. ಕಲ್ಯಾಣ ಮಂಡಳಿ.

ಅವರ ಬೇಡಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಗಿಗ್ ಮತ್ತು ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಕಾರ್ಮಿಕರ ಸಾಮಾಜಿಕ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ಖಾತರಿಪಡಿಸುವ ಶಾಸನವನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸುವುದು, ಅಪಘಾತ ವಿಮೆಯನ್ನು 5 ಲಕ್ಷದಿಂದ 10 ಲಕ್ಷಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು, ಶುಲ್ಕದ ಸ್ಲ್ಯಾಬ್‌ಗಳು, ಪಾರ್ಕಿಂಗ್ ಸ್ಥಳಗಳ ಹೆಚ್ಚಳ, ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ಲೈಸೆನ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ನವೀಕರಿಸಲು ವಿಫಲವಾದರೆ ದಂಡವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು, ರೈಡ್-ಹೇಲಿಂಗ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಸೇವೆಗಳ ಮೇಲಿನ ನಿಷೇಧ ಮತ್ತು ಹಸಿರು ತೆರಿಗೆ ಮತ್ತು ತ್ರೈಮಾಸಿಕ ತೆರಿಗೆಯನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವುದು. ಸರ್ಕಾರವು ರೈಡ್-ಹೇಲಿಂಗ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಬೇಕೆಂದು ಅವರು ಬಯಸಿದ್ದರು.

“20 ರ ಕನಿಷ್ಠ ಆಟೋರಿಕ್ಷಾ ದರವನ್ನು ವೈ.ಎಸ್. ರಾಜಶೇಖರ್ ರೆಡ್ಡಿ ಸರ್ಕಾರವು ಕೊನೆಯ ಬಾರಿಗೆ ಪರಿಷ್ಕರಿಸಿತು” ಮತ್ತು ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಬೆಲೆಯು 30 ರಿಂದ 100 ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಕನಿಷ್ಠ ಶುಲ್ಕವನ್ನು 40 ಕ್ಕೆ ಪರಿಷ್ಕರಿಸಬೇಕೆಂದು ನಾವು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಎಐಟಿಯುಸಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿತವಾದ ಆಟೋರಿಕ್ಷಾ ಚಾಲಕರ ಒಕ್ಕೂಟದ ಜಂಟಿ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಜೋಗು ರಾಮುಲು ಹೇಳಿದರು.

ರೈಡ್-ಹೇಲಿಂಗ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ವಾಹನ ಚಾಲಕರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “350 ರ ರಸ್ತೆ ತೆರಿಗೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದರಿಂದ ನಮಗೆ ಪ್ರಯೋಜನವಾಗಲಿಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ನಾವು ಕೇವಲ ಒಂದು ಚಲನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಆ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ.” ಎಲ್ಲಾ ವಿಮಾ ಕಂಪನಿಗಳು ವಿಮಾ ಕಂತುಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ತೆಲಂಗಾಣ ತೆಲಂಗಾಣ ರಾಜ್ಯ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಮತ್ತು ಚಾಲಕರ ಜಂಟಿ ಕ್ರಿಯಾ ಸಮಿತಿಯ ಸಹ ಸಂಚಾಲಕ ಶೇಕ್ ಸಲಾವುದ್ದೀನ್, “ಸರ್ಕಾರಿ ಇಲಾಖೆಗಳಿಗೆ ತಿಂಗಳಿಗೆ 34,000 ರಿಂದ 56,000 ಕ್ಕೆ ಬಾಡಿಗೆಗೆ ನೀಡಲಾದ ಕ್ಯಾಬ್‌ಗಳ ದರಗಳನ್ನು ಪರಿಷ್ಕರಣೆ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ನಾವು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ. ಎಲ್ಲಾ ಬಾಕಿ ಬಿಲ್‌ಗಳನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ತೆರವುಗೊಳಿಸಬೇಕು” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ಮಾಲೀಕರು-ಚಾಲಕರು. ತಿಂಗಳಿಗೆ 34,000 ನಿಗದಿತ ಪಾವತಿಗೆ, ನಾವು ಎಲ್ಲಾ ಖರ್ಚುಗಳನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ನನ್ನನ್ನು ನೋಡಲು ನಾನು ನನ್ನ ಹೆಂಡತಿಯ ಆಭರಣಗಳನ್ನು ವಿನಿಮಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿತ್ತು,” ವಾಣಿಜ್ಯ ತೆರಿಗೆ ಇಲಾಖೆ ಬಿಲ್‌ಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸದ ಚಾಲಕರೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದರು. ತೆರವುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

Previous ಸಮಾನತೆಯ ಕಡೆಗೆ-ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್‌ಗಳಾಗಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಪ್ರಯಾಣ

Leave Your Comment

logo of aadaya

ಯೋಜನೆಗಳು

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ತಾಜಾ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ

All Rights Reserved