ಓಲಾ ಉಬರ್- ತರಹದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ

ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರ

ಓಲಾ ಉಬರ್- ತರಹದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ

ಡಾ. ರಾಮಲಿಂಗಾರೆಡ್ಡಿ ಸಾರಿಗೆ ಮತ್ತು ಮುಜರಾಯಿ ಸಚಿವರು ಮತ್ತು KSRTC ಅಧ್ಯಕ್ಷರು

ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರವು ಮುಂದಿನ ೬ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಆಟೋ ಮತ್ತು ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಗಳಿಗಾಗಿ ಓಲಾ ಉಬರ್- ತರಹದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಯೋಜಿಸುಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಆಟೋಗಳು, ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು, ಗುತ್ತಿಗೆ ಮತ್ತು ಸ್ಟೇಜ್ ಕ್ಯಾರೇಜ್ ವಾಹನಗಳ ಮಾಲೀಕರು, ಪ್ರವಾಸಿ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ಬಸ್ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ಸಾರಿಗೆ ವಲಯಗಳ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸರಣಿ ಸಭೆಗಳ ನಂತರ ಸಾರಿಗೆ ಸಚಿವ ಆರ್ ರಾಮಲಿಂಗಾ ರೆಡ್ಡಿ ಅವರು ಈ ಘೋಷಣೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಬೆಂಗಳೂರು ಮೆಟ್ರೋ ರೈಲ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (BMRCL)

ಹೊಸ ಆಪ್ ಜೊತೆಗೆ ಬೆಂಗಳೂರು ಮೆಟ್ರೋ ರೈಲ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (BMRCL) ಸಹಭಾಗಿತ್ವದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಮೆಟ್ರೋ ನಿಲ್ದಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಆಟೋ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಸಚಿವ ರೆಡ್ಡಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದರು. ಸ್ಥಳಾಂತರವು ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ಮತ್ತು ಕಾರುಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶ ಮತ್ತು ಅನುಕೂಲತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಅಗ್ರಿಗೇಟರ್‌ಗಳು ರೈಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಮಿಷನ್‌ಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು, ಇದು ಚಾಲಕರು ಅಸಮರ್ಪಕ ಆದಾಯವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. “ಅವರು ಒಂದು ರಶೀದಿಯನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದರು, ಅಲ್ಲಿ ಅಗ್ರಿಗೇಟರ್ ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ ರೂ. 800 ಶುಲ್ಕ ವಿಧಿಸಿದರು, ಆದರೆ ಚಾಲಕ ಕೇವಲ ರೂ. 400 ಪಡೆದರು. ಕೇವಲ ವೇದಿಕೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಮತ್ತು ವಾಹನಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡದ ಅಗ್ರಿಗೇಟರ್‌ಗಳು, ಚಾಲಕರ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಕಾಪಾಡುವ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿದರು. ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕರು” ಎಂದು ಸಚಿವರು ಹೇಳಿದರು

ಓಲಾ ಉಬರ್ ಚಾಲಕರು ತಿಳಿಯಬೇಕಾದ ವಿಷಯ

ಸರ್ಕಾರ ಆ್ಯಪ್ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವುದರಲ್ಲಿ ನನಗೆ ಯಾವುದೇ ತೊಂದರೆಯಾಗಿಲ್ಲ, ಒಂದು ವಾರದಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟ ಯೋಜನೆ ರೂಪಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಸಚಿವ ರೆಡ್ಡಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, Rapido ಮತ್ತು Uber ನೀಡುವ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸುವಂತೆ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಮತ್ತು ಆಟೋ ಒಕ್ಕೂಟಗಳು ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿವೆ.

 ನಮ್ಮ ಯಾತ್ರಿ/ ಓಲಾ, ಉಬರ್- ತರಹದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್

ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರವು ಮುಂದಿನ ೬ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಆಟೋ ಮತ್ತು ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಗಳಿಗಾಗಿ ಓಲಾ ಉಬರ್- ತರಹದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಯೋಜಿಸುಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಆಟೋ ರಿಕ್ಷಾ ಚಾಲಕರ ಒಕ್ಕೂಟ (ARDU) ನಮ್ಮ ಯಾತ್ರಿ ಎಂಬ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು, ಇದು ನಗರದ ಆಟೋ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಲ್ಲಿ ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ಜನಪ್ರಿಯತೆಯನ್ನು ಗಳಿಸಿತು. Ola, Uber ಮತ್ತು Rapido ನಂತಹ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಓಲಾ ಮತ್ತು ಉಬರ್‌ಗೆ ಪರ್ಯಾಯವಾಗಿ ಕೇರಳ ಸರ್ಕಾರವು 2022 ರಲ್ಲಿ ‘ಕೇರಳ ಸವಾರಿ’ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿತು, ಆದರೆ ಅದು ಎಳೆತವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ.

Previous ಆನ್‌ಲೈನ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಚಾಲಕರು ಧರಣಿ

Leave Your Comment

logo of aadaya

ಯೋಜನೆಗಳು

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ತಾಜಾ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ

All Rights Reserved