ಚಂದ್ರಯಾನ-3 ಯಶಸ್ಸು: ರೋವರ್ ಪ್ರಗ್ಯಾನ್ ದಕ್ಷಿಣ ಧ್ರುವದತ್ತ

ಚಂದ್ರಯಾನ-3

ಚಂದ್ರಯಾನ-3 ಯಶಸ್ಸು: ರೋವರ್ ಪ್ರಗ್ಯಾನ್ ದಕ್ಷಿಣ ಧ್ರುವದತ್ತ

ಚಂದ್ರಯಾನ-3

ಚಂದ್ರಯಾನ-3 ಯಶಸ್ಸು : ಮಿಷನ್‌ನ ಯಶಸ್ಸಿನೊಂದಿಗೆ, ಭಾರತವು ಚಂದ್ರನ ಗುರುತು ಹಾಕದ ದಕ್ಷಿಣ ಧ್ರುವದ ಭೂಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆಯನ್ನು ಇಳಿಸಿದ ಮೊದಲ ದೇಶ ಮತ್ತು ಚಂದ್ರನನ್ನು ತಲುಪಲು ಒಟ್ಟಾರೆ ನಾಲ್ಕನೇ ದೇಶವಾಗಿದೆ.

ಚಂದ್ರಯಾನ-3 ಯಶಸ್ಸು: ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶದಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಸ್ಥಾನಮಾನವನ್ನು ಜಾಗತಿಕ ಶಕ್ತಿಯಾಗಿ ಭದ್ರಪಡಿಸುವ ಮೂಲಕ, ಭಾರತೀಯ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಸಂಶೋಧನಾ ಸಂಸ್ಥೆ (ಇಸ್ರೋ) ಚಂದ್ರಯಾನ-3 ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆಯು ಬುಧವಾರ ಸಂಜೆ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ ಮೃದುವಾದ ಲ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಮಾಡಿದ್ದರಿಂದ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಬರೆದಿದೆ. ಮಿಷನ್‌ನ ಯಶಸ್ಸಿನೊಂದಿಗೆ, ಭಾರತವು ಚಂದ್ರನ ಗುರುತಿಸದ ದಕ್ಷಿಣ ಧ್ರುವದ ಭೂಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆಯನ್ನು ಇಳಿಸಿದ ಮೊದಲ ದೇಶ ಮತ್ತು ಚಂದ್ರನ ಮೇಲೆ ತಲುಪಲು ಒಟ್ಟಾರೆ ನಾಲ್ಕನೇ ದೇಶವಾಗಿದೆ. ಮುಂದಿನ ದೊಡ್ಡ ಕುಶಲತೆಯು ಚಂದ್ರನ ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ ಧೂಳು ನೆಲೆಗೊಂಡ ನಂತರ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ಪ್ರಗ್ಯಾನ್ ರೋವರ್ ಅನ್ನು ಹೊರತರುವುದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಸಂಸ್ಥೆ ಹೇಳಿದೆ.

ಸರ್ಕಾರ ಒದಗಿಸುವ ಯೋಜನೆ ಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ

ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆಯ ವಿಕ್ರಮ್ ಲ್ಯಾಂಡರ್ 6.04 PM (IST) ಕ್ಕೆ ಸಾಫ್ಟ್ ಲ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಮಾಡಿತು, ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಚಂದ್ರಯಾನ -2 ಲ್ಯಾಂಡರ್‌ನ ಕ್ರ್ಯಾಶ್-ಲ್ಯಾಂಡರ್‌ನ ನಿರಾಶೆಯನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿತು.

ಇಸ್ರೋ ಪ್ರಕಾರ, ಚಂದ್ರನ ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ ಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ಮೃದುವಾದ ಲ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುವುದು, ಚಂದ್ರನ ಮೇಲೆ ರೋವರ್ ರೋವಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ನಡೆಸುವುದು ಮಿಷನ್‌ನ ಮೂರು ಉದ್ದೇಶಗಳಾಗಿವೆ. ಮುಂದೆ ಏನಾಗುತ್ತದೆ? ಇಲ್ಲಿ ಕಂಡುಹಿಡಿಯಿರಿ. ಭಾರತೀಯ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ತನ್ನ ಸೀಮಿತ ಬಜೆಟ್‌ಗಾಗಿ ಅಂತಹ ದೊಡ್ಡ ಬ್ಯಾಂಗ್ ಅನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಅನೇಕ ಅಭಿನಂದನೆಗಳನ್ನು ಪಡೆದರೂ, ಚಂದ್ರನ ಮೇಲಿನ ಜಾಗತಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಮಾಡಲು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಮಿತವ್ಯಯದ ನಾವೀನ್ಯತೆ ಸಾಕಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸಿ ರಾಜ ಮೋಹನ್ ಈ ತುಣುಕಿನಲ್ಲಿ ವಾದಿಸುತ್ತಾರೆ. ಪುರಾಣ ಕಥೆಗಳಿಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾದ ಲೇಖಕ ದೇವದತ್ತ್ ಪಟ್ನಾಯಕ್ ಅವರು ನಮ್ಮ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಸತ್ಯದ ಭಾಗವಾಗಿರುವ ಆಕಾಶಕಾಯದ ಬಗ್ಗೆ, ನಮ್ಮ ಭಾರತೀಯತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಈ ತುಣುಕಿನಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಪುರಾಣಗಳು, ಕಥೆಗಳು ಮತ್ತು ದಂತಕಥೆಗಳನ್ನು ಪುನರುಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಚಂದ್ರಯಾನ-3 ಕುರಿತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಇಸ್ರೋ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ

Previous ಚಂದ್ರಯಾನ-3 ಲೈವ್ ಅಪ್‌ಡೇಟ್‌ಗಳು

Leave Your Comment

logo of aadaya

ಯೋಜನೆಗಳು

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ತಾಜಾ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ

All Rights Reserved