ಮೆಟ್ರೋ ಕೊನೆಯ ಮೈಲಿಯಲ್ಲಿನ ಅಂತರ ತುಂಬಲು BMTC ಹೆಜ್ಜೆ

ಬಿಎಂಟಿಸಿ ಮೆಟ್ರೋ ಫೀಡರ್ BMTC ಹೆಜ್ಜೆ

ಮೆಟ್ರೋ ಕೊನೆಯ ಮೈಲಿಯಲ್ಲಿನ ಅಂತರ ತುಂಬಲು BMTC ಹೆಜ್ಜೆ

ನಮ್ಮ  ಮೆಟ್ರೋ

ನಮ್ಮ ಮೆಟ್ರೊ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ಆರಂಭಿಸಿ 12 ವರ್ಷಗಳಾದರೂ, ನಿಲ್ದಾಣಗಳಿಂದ ಕೈಗೆಟುಕುವ ಕೊನೆಯ ಮೈಲಿ ಸಂಪರ್ಕದ ಸಮಸ್ಯೆ ಬಗೆಹರಿಯದೆ ಉಳಿದಿದೆ, BMTC ಹೆಜ್ಜೆ.

BMTC ಪ್ರಸ್ತುತ 103 ಫೀಡರ್ ಬಸ್‌ಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ, ಇದು ಸುಮಾರು 2000 ದೈನಂದಿನ ಟ್ರಿಪ್‌ಗಳನ್ನು ಸುಮಾರು ಎರಡು ಡಜನ್ ಮೆಟ್ರೋ ನಿಲ್ದಾಣಗಳನ್ನು ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಪ್ರದೇಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತದೆ, BMTC ಹೆಜ್ಜೆ.

ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಕೊನೆಯ ಮೈಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸಲು ಮೆಟ್ರೋ ನಿಲ್ದಾಣಗಳಿಂದ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಿಎಂಟಿಸಿ ಬಸ್‌ಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಬಿಎಂಟಿಸಿ ಮೆಟ್ರೋ ಫೀಡರ್ BMTC ಹೆಜ್ಜೆ

ಬೆಂಗಳೂರು ಮೆಟ್ರೋಪಾಲಿಟನ್ ಸಾರಿಗೆ ಸಂಸ್ಥೆ (BMTC) ಬಹುತೇಕ ಸೇವೆಯಿಲ್ಲದ ಮೆಟ್ರೋ ನಿಲ್ದಾಣಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳಲು 10 ಮಾರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ಫೀಡರ್ ಬಸ್ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿದೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಸ್‌ಗಳನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಲು ಮತ್ತು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಮಾರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ಟ್ರಿಪ್‌ಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ನಮ್ಮ ಮೆಟ್ರೊ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ಆರಂಭಿಸಿ 12 ವರ್ಷಗಳಾದರೂ, ನಿಲ್ದಾಣಗಳಿಂದ ಕೈಗೆಟುಕುವ ಕೊನೆಯ ಮೈಲಿ ಸಂಪರ್ಕದ ಸಮಸ್ಯೆ ಬಗೆಹರಿಯದೆ ಉಳಿದಿದೆ. ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ತಮ್ಮ ಗಮ್ಯಸ್ಥಾನವನ್ನು ತಲುಪಲು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ದುಬಾರಿ ಕ್ಯಾಬ್ ಅಥವಾ ಆಟೋ ಸವಾರಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

BMTC ಪ್ರಸ್ತುತ 103 ಫೀಡರ್ ಬಸ್‌ಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ, ಇದು ಸುಮಾರು 2,000 ದೈನಂದಿನ ಟ್ರಿಪ್‌ಗಳನ್ನು ಸುತ್ತುವರಿದ ಪ್ರದೇಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಎರಡು ಡಜನ್‌ಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಮೆಟ್ರೋ ನಿಲ್ದಾಣಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರಯಾಣಿಕರು, ಆದಾಗ್ಯೂ, ಬಸ್ ಸಮಯ ಮತ್ತು ಆವರ್ತನವು ಹೆಚ್ಚು ಅನಿಯಮಿತವಾಗಿದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಜಾಲಹಳ್ಳಿ, ಕೆಂಗೇರಿ ಮತ್ತು ಯಲಚೇನಹಳ್ಳಿಯಂತಹ ಮೆಟ್ರೋ ನಿಲ್ದಾಣಗಳಲ್ಲಿ.

ಅನೇಕ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಈ ಫೀಡರ್ ಬಸ್‌ಗಳು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿವೆಯೇ ಎಂದು ಸಹ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಮೆಟ್ರೊ ನಿಲ್ದಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರದರ್ಶನ ಫಲಕಗಳು ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಪ್ರಕಟಣೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳ ಕೊರತೆಯು ಕೆಲಸಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿಲ್ಲ. ಅನೇಕ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಫೀಡರ್ ಬಸ್‌ಗಳನ್ನು ಮೆಟ್ರೋ ಸಮಯದೊಂದಿಗೆ ಸಿಂಕ್ರೊನೈಸ್ ಮಾಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಬಿಎಂಟಿಸಿ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕಿ ಜಿ.ಸತ್ಯವತಿ ಅವರು ಸಮಸ್ಯೆ ಅರಿತು ಪರಿಹರಿಸುವ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು. “ತಾತ್ತ್ವಿಕವಾಗಿ, ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಮೆಟ್ರೋದಿಂದ ಇಳಿದು ಹೊರಬಂದ ತಕ್ಷಣ ಬಸ್ ಅನ್ನು ಪಡೆಯಬೇಕು” ಎಂದು ಅವರು DH ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. “ನಾವು ಇದನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.” ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಮೆಟ್ರೋ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯೊಂದಿಗೆ ಬಸ್ ಸಮಯವನ್ನು ಸಿಂಕ್ರೊನೈಸ್ ಮಾಡುವುದು, ರಾತ್ರಿ 11.30 ರವರೆಗೆ ಫೀಡರ್ ಬಸ್‌ಗಳನ್ನು ಓಡಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ಬಸ್ ಚಲನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೈಜ-ಸಮಯದ ಡೇಟಾವನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದು ಅವರು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಕೆಲವು ಪ್ರಸ್ತಾಪಗಳಾಗಿವೆ.

ಡಿಜಿಟಲ್ ಡಿಸ್ಪ್ಲೇ ಬೋರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಮೆಟ್ರೋ ನಿಲ್ದಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಪ್ರಕಟಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಸಹ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕಾಲೇಜು, ಲಾಲ್‌ಬಾಗ್, ಹೊಸಹಳ್ಳಿ, ದೀಪಾಂಜಲಿ ನಗರ, ಎಂಜಿ ರಸ್ತೆ, ಹಲಸೂರು, ಕೋಣನಕುಂಟೆ ಕ್ರಾಸ್ ಮತ್ತು ನಾಗಸಂದ್ರ ಮೆಟ್ರೋ ನಿಲ್ದಾಣಗಳಿಗೆ ಫೀಡರ್ ಬಸ್ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು BMTC BMRCL ಮತ್ತು ನಗರ ಭೂ ಸಾರಿಗೆ ಇಲಾಖೆ (DULT) ನೊಂದಿಗೆ ಜಂಟಿ ಸಮೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಕೈಗೊಂಡಿದೆ. ಸತ್ಯವತಿ ಹೇಳಿದರು.
DULT ಈ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಕಾರ್ಯಸಾಧ್ಯತೆಯ ಗ್ಯಾಪ್ ಫಂಡಿಂಗ್ (VGF) ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಇದರ ಹೊರತಾಗಿ, BMTC ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಮೆಟ್ರೋ ಫೀಡರ್ ಬಸ್ ಸೇವೆಗಳಿಗಾಗಿ VGF ಆಗಿ DULT ನಿಂದ ವಾರ್ಷಿಕವಾಗಿ 33 ಕೋಟಿ ರೂ.

ಬಿಎಂಟಿಸಿ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ 20 ಮಿನಿ ಬಸ್‌ಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಲಿದೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಮೆಟ್ರೋ ಫೀಡರ್ ಬಸ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಓಡಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಸತ್ಯವತಿ ಹೇಳಿದರು. ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಶುದ್ಧ ಗಾಳಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ 100 ಮಿನಿ ಬಸ್‌ಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಸತ್ಯವತಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮೆಟ್ರೋ ಫೀಡರ್ ಬಸ್‌ಗಳ ಪ್ರತಿ ಕಿಲೋಮೀಟರ್‌ಗೆ (ಇಪಿಕೆಎಂ) ಗಳಿಕೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಾರಿಗೆ ಸಚಿವ ರಾಮಲಿಂಗಾ ರೆಡ್ಡಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಬೆಂಗಳೂರು ಮೆಟ್ರೋ ರೈಲು ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (ಬಿಎಂಆರ್‌ಸಿಎಲ್) ವಿಜಿಎಫ್ ಒದಗಿಸಲು ಒಪ್ಪಿಗೆ ನೀಡಿದೆ.

“ನಮಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಸ್‌ಗಳ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಇದರಿಂದ ನಾವು ನಗರದ ಎಲ್ಲಾ ಭಾಗಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದು” ಎಂದು ಅವರು DH ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು, BMTC 800 ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಮತ್ತು 900 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಡೀಸೆಲ್ ಬಸ್‌ಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದರಿಂದ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಹೊಸ ಮೆಟ್ರೋ ಫೀಡರ್ ಮಾರ್ಗಗಳು

ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕಾಲೇಜು ಬಸ್ ನಿಲ್ದಾಣದಿಂದ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕಾಲೇಜು ಬಸ್ ನಿಲ್ದಾಣದಿಂದ ಬಸವನಗುಡಿ ಮತ್ತು ಸಜ್ಜನ್ ರಾವ್ ಸರ್ಕಲ್

ಲಾಲ್‌ಬಾಗ್ ಮೆಟ್ರೋ ನಿಲ್ದಾಣದಿಂದ ಶಾಂತಿನಗರ ಬಸ್ ಟರ್ಮಿನಲ್‌ಗೆ ಆರ್‌ವಿ ರಸ್ತೆ ಮತ್ತು ಎಂಎನ್ ಕೃಷ್ಣರಾವ್ ಪಾರ್ಕ್

ಶಾತಿನಗರದಿಂದ ವಿಲ್ಸನ್ ಗಾರ್ಡನ್ ಮತ್ತು ಕೆಎಚ್ ರಸ್ತೆ ಮೂಲಕ ಲಾಲ್‌ಬಾಗ್ ಮೆಟ್ರೋ ನಿಲ್ದಾಣ

*ಹೊಸಹಳ್ಳಿ ಮೆಟ್ರೋ ನಿಲ್ದಾಣಕ್ಕೆ ಹೊಸಹಳ್ಳಿ-ಚೋರ್ಡ್ ರಸ್ತೆ ಮತ್ತು ಮಾಗಡಿ ರಸ್ತೆ

ವಿಜಯನಗರ ಮೆಟ್ರೋ ನಿಲ್ದಾಣದ ಮೂಲಕ ಹೊಸಹಳ್ಳಿ ಮೆಟ್ರೋ ನಿಲ್ದಾಣವು ಬಿಡಿಎ ಕಾಂಪ್ಲೆಕ್ಸ್ ಮೂಲಕ ಪಂಚಶೀಲ ನಗರ ಅಥವಾ ಸುಮನಹಳ್ಳಿಗೆ
ದೀಪಾಂಜಲಿ ನಗರ ಮೆಟ್ರೋ ನಿಲ್ದಾಣದಿಂದ ಶ್ರೀನಿವಾಸನಗರದಿಂದ ಆವಲಹಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಗಿರಿನಗರ

* ಎಂಜಿ ರಸ್ತೆ ಮೆಟ್ರೋ ನಿಲ್ದಾಣದಿಂದ ಎಂಜಿ ರಸ್ತೆ ಮೆಟ್ರೋ ನಿಲ್ದಾಣದಿಂದ ಲ್ಯಾವೆಲ್ಲೆ ರಸ್ತೆ, ಸೇಂಟ್ ಮಾರ್ಕ್ಸ್ ರಸ್ತೆ ಮತ್ತು ಸೇಂಟ್ ಜೋಸೆಫ್ ಕಾಲೇಜು

ಹಲಸೂರು ಮೆಟ್ರೋ ನಿಲ್ದಾಣದಿಂದ ಜಯಮಹಲ್ (ಟಿವಿ ಟವರ್) ಗೆ ಕಂಟೋನ್ಮೆಂಟ್ ರೈಲು ನಿಲ್ದಾಣ, ಕೋಲ್ಸ್ ಪಾರ್ಕ್ ಮತ್ತು ಆರ್‌ಎಂಜೆಡ್.

ಮಿಲೇನಿಯಾ ಕೋಣನಕುಂಟೆ ಕ್ರಾಸ್ ಮೆಟ್ರೋ ನಿಲ್ದಾಣದಿಂದ ಜಂಬೂ ಸವಾರಿಗೆ

(*ಈ ಸೇವೆಗಳು ಈ ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ.)

ಮೆಟ್ರೋ ಫೀಡರ್ ಬಸ್ ಸೇವೆಗಳ:

103 ದೈನಂದಿನ ಟ್ರಿಪ್‌ಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ:

1,852 ಪ್ರತಿ ಕಿಲೋಮೀಟರ್‌ಗೆ ಗಳಿಕೆ: ರೂ 42.03

ಪ್ರತಿ ಕಿಲೋಮೀಟರ್‌ಗೆ ವೆಚ್ಚ: ರೂ 70

BMTC ಮೆಟ್ರೋ ಫೀಡರ್ ಬಸ್‌ಗಳನ್ನು ಚಲಾಯಿಸಲು ಕಾರ್ಯಸಾಧ್ಯತೆಯ ಅಂತರ ನಿಧಿಯಾಗಿ DULT ನಿಂದ ರೂ 33 ಕೋಟಿ/ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಕೋರಿದೆ.

Previous ಚಂದಾದಾರಿಕೆ ಶುಲ್ಕ ವನ್ನುಆಟೋ ಚಾಲಕರು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ

Leave Your Comment

logo of aadaya

ಯೋಜನೆಗಳು

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ತಾಜಾ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ

All Rights Reserved