ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ನೀತಿ ಏಕೆ ಜಾರಿಯಾಗಲು ವಿಫಲವಾಯಿತು

ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ನೀತಿ

ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ನೀತಿ ಏಕೆ ಜಾರಿಯಾಗಲು ವಿಫಲವಾಯಿತು

ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ

ಜುಲೈ 2021 ರಲ್ಲಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ನೀತಿ ಯನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತಂದ ದೇಶದ ಮೊದಲ ರಾಜ್ಯ ಕರ್ನಾಟಕವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ, ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರವೂ ಒಬ್ಬನೇ ಒಬ್ಬ ಆಪರೇಟರ್ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಇ-ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಿಲ್ಲ.

ಜುಲೈ 2021 ರಲ್ಲಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ನೀತಿ ಯನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತಂದ ದೇಶದ ಮೊದಲ ರಾಜ್ಯ ಕರ್ನಾಟಕವಾಗಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಕೆಳಗೆ ಈ ನೀತಿಯು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ, “ಒಬ್ಬ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಇ-ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿಲ್ಲ ರಾಜ್ಯದ ರಾಜಧಾನಿ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ”.

ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ನೀತಿ ಯು ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ಮೊದಲ ಮತ್ತು ಕೊನೆಯ ಮೈಲಿ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, “ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಮೆಟ್ರೋದಿಂದ”, ಬಸ್ ಮತ್ತು ರೈಲ್ವೆ ನಿಲ್ದಾಣಗಳು ಮತ್ತು ಉದ್ಯೋಗಾವಕಾಶಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವುದು. ದೂರದ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸುವ ಅಥವಾ ದುಬಾರಿ ದರವನ್ನು ಕೇಳುವ ಆಟೋರಿಕ್ಷಾ ಚಾಲಕರೊಂದಿಗೆ ಚೌಕಾಶಿ ಮಾಡುವ ಜಗಳವನ್ನು ಇದು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ

ಡಿಸೆಂಬರ್ 2022 ರಲ್ಲಿ, ಕರ್ನಾಟಕ ಸಾರಿಗೆ ಇಲಾಖೆಯು ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನ ಬಾಡಿಗೆ ಕಂಪನಿ ಬೌನ್ಸ್‌ಗೆ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಇ-ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಪರವಾನಗಿಯನ್ನು ನೀಡಿತು, ಆದರೆ ಅದು ಇನ್ನೂ ತನ್ನ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಹೊರತಂದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಬದಲಿಗೆ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಸ್ಕೂಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವತ್ತ ತನ್ನ ಗಮನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿದೆ. ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗೆ ಬೌನ್ಸ್ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಚಾಲಕ ಯೋಜನೆ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯಿರಿ

ಪ್ರಸ್ತುತ, Rapido ಮತ್ತು Uber ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ನಾನ್-ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿವೆ. ಮಹಿಳೆಯರು ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಬಳಕೆದಾರರು ಈ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಸಾರಿಗೆ ಇಲಾಖೆಯಿಂದ ಯಾವುದೇ ಅನುಮತಿಯಿಲ್ಲದೆ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ನೀಡುವುದರಿಂದ, ಬಳಕೆದಾರರ ಸುರಕ್ಷತೆಯು ಆತಂಕಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ

ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನ ವ್ಯಾಪಾರ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಹುಡುಕಿ

Previous ಮೆಟ್ರೋ ಕೊನೆಯ ಮೈಲಿಯಲ್ಲಿನ ಅಂತರ ತುಂಬಲು BMTC ಹೆಜ್ಜೆ

Leave Your Comment

logo of aadaya

ಯೋಜನೆಗಳು

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ತಾಜಾ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ

All Rights Reserved