ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ನಿಗ್ರಹ, ಸಾರಿಗೆ ಮುಷ್ಕರವನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ

ಸಾರಿಗೆ ಮುಷ್ಕರ

ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ನಿಗ್ರಹ, ಸಾರಿಗೆ ಮುಷ್ಕರವನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ

ಸಾರಿಗೆ ಮುಷ್ಕರ

ಶಕ್ತಿ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು, ಆಟೋರಿಕ್ಷಾ ಚಾಲಕರಿಗೆ 10,000 ರೂ.ಗಳ ಅನುದಾನವನ್ನು ಯೋಜನೆಗೆ ಒಳಪಟ್ಟಿರುವ ನಷ್ಟವನ್ನು ತುಂಬಲು ಮತ್ತು ಜೀವನ ತೆರಿಗೆಯಿಂದ ವಿನಾಯಿತಿ ನೀಡುವ ಪ್ರಮುಖ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ತಿರಸ್ಕರಿಸುತ್ತದೆ.

36 ಬಸ್, ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಮತ್ತು ಸರಕು ವಾಹನಗಳ ಒಕ್ಕೂಟಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಫೆಡರೇಶನ್ ಆಫ್ ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯ ಖಾಸಗಿ ಸಾರಿಗೆ ಸಂಸ್ಥೆ ಸೋಮವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಸಾರಿಗೆ ಸಚಿವ ರಾಮಲಿಂಗಾರೆಡ್ಡಿ ತಮ್ಮ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡ ನಂತರ ತಮ್ಮ ಮುಷ್ಕರವನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ.

ಫ್ರೀಡಂ ಪಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದ ರೆಡ್ಡಿ, ಕಾನೂನುಬಾಹಿರವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಅಗ್ರಿಗೇಟರ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಕಠಿಣ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವುದಾಗಿ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು ಮತ್ತು ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳಿಗೆ ‘ಒಂದು ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣ ಒಂದು ದರ’ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತರಲು ಸಮಿತಿಯನ್ನು ರಚಿಸಲು ಒಪ್ಪಿದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಶಕ್ತಿ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯುವುದು (ಬಸ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಉಚಿತ ಪ್ರಯಾಣ), 10-15 ಲಕ್ಷ ರೂ.ವರೆಗಿನ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಜೀವ ತೆರಿಗೆಯಿಂದ ವಿನಾಯಿತಿ ಮತ್ತು ಆಟೋರಿಕ್ಷಾ ಚಾಲಕರಿಗೆ ಮಾಸಿಕ 10,000 ರೂ.ಗಳ ಅನುದಾನವನ್ನು ಸರಿದೂಗಿಸಲು ಅವರು ಮೂರು ಪ್ರಮುಖ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದರು. ಯೋಜನೆಯಿಂದಾಗಿ ಉಂಟಾದ ನಷ್ಟಗಳು-ಅದರಲ್ಲಿ ಕೊನೆಯದನ್ನು ನಂತರ ಆಟೋರಿಕ್ಷಾ ಚಾಲಕರ ಒಕ್ಕೂಟದಿಂದ ಮುಷ್ಕರವನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ.

“ಇದು ಸ್ವಾಗತಾರ್ಹ ಕ್ರಮವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಸಾರಿಗೆ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಮತ್ತು ಚಾಲಕರ ಮುಂದೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಈಡೇರಿಸುವುದಾಗಿ ಸಚಿವರು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಫೆಡರೇಶನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ನಟರಾಜ್ ಶರ್ಮಾ ಹೇಳಿದರು.

ಒಕ್ಕೂಟದ ಸದಸ್ಯರ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 10,000 ಆಟೋರಿಕ್ಷಾ ಚಾಲಕರು ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು, ಸುಮಾರು 1.4 ಲಕ್ಷ ಚಾಲಕರು ರಸ್ತೆಗಿಳಿಯಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು ಮತ್ತು 5,000-10,000 ಚಾಲಕರು ಕಡಿಮೆ ದೂರದ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕಾಗಿ ಮಾತ್ರ ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಚರಿಸಿದರು. ಸುಮಾರು 800 ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳೂ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡಿದ್ದವು.

ಸಾರಿಗೆ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಈಡೇರಲಿದೆ. ಅವರಿಗೆ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಇಂದಿರಾ ಕ್ಯಾಂಟೀನ್ ಬೇಕು ಮತ್ತು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ತ್ವರಿತಗೊಳಿಸಲು ಬಿಬಿಎಂಪಿಗೆ ಈಗಾಗಲೇ ನಿರ್ದೇಶನ ನೀಡಿದ್ದೇನೆ. ಸಾರಿಗೆ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಚಾಲಕರಿಗೆ ವಸತಿ ಸೌಕರ್ಯವನ್ನು ಕೋರಿದರು, ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನಾನು (ವಸತಿ ಸಚಿವ) ಜಮೀರ್ ಅಹ್ಮದ್ ಖಾನ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತೇನೆ. ಶಕ್ತಿ ಯೋಜನೆ ಹಿಂಪಡೆಯುವುದು, ಜೀವ ತೆರಿಗೆ ವಿನಾಯಿತಿ ಮತ್ತು ಮಾಸಿಕ ಅನುದಾನದಂತಹ ಇತರ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಈಡೇರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಬೇಡಿಕೆಗಳ ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ನಾಳೆ ಸಾರಿಗೆ ಆಯುಕ್ತರಿಗೆ ರವಾನಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಸಾರಿಗೆ ಸಚಿವರು ಹೇಳಿದರು.

ಸಾರಿಗೆ ಮುಷ್ಕರ

ಫೆಡರೇಶನ್‌ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ನಟರಾಜ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರ ಸಹಾಯವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಮತ್ತು ಓಲಾ, ಉಬರ್ ಮತ್ತು ರಾಪಿಡೋ ವಿರುದ್ಧ ಕಾನೂನು ಹೋರಾಟ ನಡೆಸಲು ಹಿರಿಯ ವಕೀಲರನ್ನು ನೇಮಿಸಲು ರೆಡ್ಡಿ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು. “ಅಗ್ರಿಗೇಟರ್ ಆ್ಯಪ್‌ಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವಿಷಯಗಳು ನ್ಯಾಯಾಂಗದಲ್ಲಿವೆ. ಅಗ್ರಿಗೇಟರ್ ಆ್ಯಪ್‌ಗಳಿಗೆ ನೀಡಿರುವ ತಡೆ ಆದೇಶವನ್ನು ತೆರವು ಮಾಡಲು ನಾವು ನಟರಾಜ್ ಶರ್ಮಾ ಮತ್ತು ಇತರ ಹಿರಿಯ ವಕೀಲರ ಸಹಾಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ರಾಪಿಡೋ ಮತ್ತು ಜೂಮ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು ಮತ್ತು ವೈಟ್ ಬೋರ್ಡ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳ ಅಕ್ರಮ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ನಾವು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ರೆಡ್ಡಿ ಹೇಳಿದರು.

ಸರ್ಕಾರವು ಎರಡು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರಿ ಸ್ವಾಮ್ಯದ ಅಗ್ರಿಗೇಟರ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಿದೆ ಎಂದು ಸಚಿವರು ಹೇಳಿದರು.

ವಿದ್ಯಾ ನಿಧಿ ಯೋಜನೆ, ಆಟೋರಿಕ್ಷಾ ಮತ್ತು ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಚಾಲಕರ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ 10ನೇ ತರಗತಿಯ ನಂತರದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ವೇತನವನ್ನು 1ನೇ ತರಗತಿಯಿಂದಲೇ ಜಾರಿಗೊಳಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ರೆಡ್ಡಿ ತಿಳಿಸಿದರು. 17 ಕೋಟಿ.

“ಇದಲ್ಲದೆ, ನಾವು ಓಲಾ ಮತ್ತು ಉಬರ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ. ನಾವು ಕೇಳುವುದು ಎಲ್ಲಾ ಅಗ್ರಿಗೇಟರ್‌ಗಳು ಸರ್ಕಾರದ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಮತ್ತು ಸ್ಥಿರವಾದ ದರಗಳನ್ನು ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು. ಇಂತಹ ಉಲ್ಲಂಘನೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಕಠಿಣ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವುದಾಗಿ ಸಾರಿಗೆ ಸಚಿವರು ಭರವಸೆ ನೀಡಿರುವುದು ನಮಗೆ ಖುಷಿ ತಂದಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರು Rapido “ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್” (ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್) ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಬ್ ಡ್ರೈವರ್‌ಗಳಿಗೆ ಕಿರುಕುಳ ನೀಡುವ ವೀಡಿಯೊಗಳು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, #StopGoondaism ಎಂಬ ಹ್ಯಾಶ್‌ಟ್ಯಾಗ್ ಅನ್ನು ಟ್ರೆಂಡ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ನೆಟಿಜನ್‌ಗಳು ಕಿರುಕುಳವನ್ನು ಕರೆದರು. ಗಾಂಧಿನಗರದಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಬ್ ಚಾಲಕನಿಗೆ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರು ಕಿರುಕುಳ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಕಾರಿನ ಕೀಗಳನ್ನು ಕಸಿದುಕೊಂಡು ಅದರ ಒಂದು ಟೈರ್ ಅನ್ನು ಗಾಳಿ ಮಾಡಿದರು. ಮತ್ತೊಂದು ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ, ಮಡಿವಾಳದ ಅಂಡರ್‌ಪಾಸ್ ಬಳಿ, ಆಟೋರಿಕ್ಷಾ ಚಾಲಕರು ರಾಪಿಡೋ ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್‌ಗೆ ಬೈಕು ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಬಳಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಿದರು. ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರು ಅವರ ಬೈಕ್ ಅನ್ನು ಧ್ವಂಸಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Previous ‘ ಮಾತುಕತೆಗಳಿಗೆ ಮುಕ್ತ ’ ಎಂದು ಕರ್ನಾಟಕ ಸಾರಿಗೆ ಸಚಿವರು

Leave Your Comment

logo of aadaya

ಯೋಜನೆಗಳು

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ತಾಜಾ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ

All Rights Reserved