ಓಲಾ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಪುನರಾರಂಭ

ಓಲಾ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ

ಓಲಾ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಪುನರಾರಂಭ

ವಾಣಿಜ್ಯ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಅಲ್ಲದ ಬೈಕ್‌ಗಳ ಬಳಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಕಾನೂನು ಅಸ್ಪಷ್ಟತೆಯ ನಡುವೆ ಅದನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ರೈಡ್-ಶೇರಿಂಗ್ ಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ಓಲಾ ಕ್ಯಾಬ್ಸ್ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಈ ಬಾರಿ, ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನದೇ ಆದ ಆಲ್-ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಓಲಾ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ S1 ಸ್ಕೂಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಬಳಸಲಿದೆ. ಓಲಾ ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು ಸಿಇಒ ಭವಿಶ್ ಅಗರ್ವಾಲ್ ಅವರು ಟ್ವೀಟ್‌ನಲ್ಲಿ, ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನದೇ ಆದ S1 ಸ್ಕೂಟರ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಇಂದು (ಶನಿವಾರ) ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಮರುಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. 5 ಕಿ.ಮೀ.ವರೆಗೆ 25 ರೂ. ಮತ್ತು 10 ಕಿ.ಮೀ.ವರೆಗೆ ರೂ. 50 ದರದಲ್ಲಿ ಸೇವೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಗುತ್ತಿದ್ದು, ಪ್ರತಿ ರೈಡ್‌ಗೆ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಶುಲ್ಕವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ 2 ರೂ.

ಈ ಸೇವೆಯು ಅತ್ಯಂತ ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದ, ಅತ್ಯಂತ ಆರಾಮದಾಯಕ ಮತ್ತು ಪರಿಸರಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಗರ್ವಾಲ್ ಹೇಳಿದರು. ಮುಂದಿನ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಸೇವೆಯನ್ನು ಅಳೆಯಲಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮುಂದಿನ ವಾರ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಈ ಸೇವೆಯನ್ನು ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಓಲಾ ವಕ್ತಾರರು ಫೈನಾನ್ಶಿಯಲ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಆಯ್ದ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ಬಳಕೆದಾರರು ಶನಿವಾರ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಸೇವೆಯನ್ನು ಬಳಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಅಲ್ಲದ ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನಗಳನ್ನು ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳಾಗಿ ಚಲಾಯಿಸುವ ಕಾನೂನುಬದ್ಧತೆಯು ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ, ವಾಣಿಜ್ಯ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಅಂತಹ ವಾಹನಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಸ್ಪಷ್ಟ ನಿಯಂತ್ರಣವಿಲ್ಲ. ಜುಲೈ 2021 ರಲ್ಲಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ನೀತಿಯನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತಂದ ದೇಶದ ಮೊದಲ ರಾಜ್ಯ ಕರ್ನಾಟಕವಾಗಿದೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರವೂ, ಓಲಾ ಶನಿವಾರ ಪ್ರಕಟಿಸುವವರೆಗೂ ಒಬ್ಬನೇ ಒಬ್ಬ ಆಪರೇಟರ್ ಕೂಡ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಇ-ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಿಲ್ಲ. ರಾಜ್ಯದ ರಾಜಧಾನಿ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುವ ಆದೇಶವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಹೋಮ್‌ಗ್ರೋನ್ ಕ್ಯಾಬ್ ಅಗ್ರಿಗೇಟರ್ ವಿಫಲವಾದ ನಂತರ, 2019 ರಲ್ಲಿ, ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಓಲಾ ಪರವಾನಗಿಯನ್ನು ರಾಜ್ಯವು ಆರು ತಿಂಗಳವರೆಗೆ ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಿತ್ತು, ಇದು ಸೇವೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಕಂಪನಿಯನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿತು. ನಗರದಲ್ಲಿ ಅದರ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಿಂದ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳಾಗಿ ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನದ ವಿದ್ಯುತ್ ರಹಿತ ಮೋಟಾರ್‌ಬೈಕ್‌ಗಳನ್ನು ಚಲಾಯಿಸುವ ಕಾನೂನುಬದ್ಧತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಅಸ್ಪಷ್ಟತೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ರಾಪಿಡೊ ಮತ್ತು ಉಬರ್ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಈ ಸೇವೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.

Rapido, 24 ರಾಜ್ಯಗಳಾದ್ಯಂತ 100 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ 65% ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ನಾಯಕ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ, ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯ ಖಾಸಗಿ ಸಾರಿಗೆ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಒಕ್ಕೂಟದಿಂದ ತೀವ್ರ ವಿರೋಧವನ್ನು ಎದುರಿಸಿದೆ, 36 ಬಸ್, ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಮತ್ತು ಸರಕು ವಾಹನಗಳ ಒಕ್ಕೂಟಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ, ಅವರು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್, ಸೋಮವಾರ ನಗರದಾದ್ಯಂತ ಮುಷ್ಕರದ ಮೂಲಕ ಸರ್ಕಾರದ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡ ಹೇರಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು. 11, ವಿವಿಧ ಹಕ್ಕುಗಳು ಮತ್ತು ಪರಿಹಾರಗಳ ಬೇಡಿಕೆ. Rapido ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ನಿಷೇಧಿಸುವುದು ಪ್ರಮುಖ ಬೇಡಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.

ಕಾನೂನು ಸವಾಲುಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಬೆಂಗಳೂರಿನಂತಹ ಪ್ರಮುಖ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಚಲನಶೀಲತೆ ಮತ್ತು ಸಂಚಾರ ದಟ್ಟಣೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವಲ್ಲಿ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶವಾಗಿ ಉಳಿದಿವೆ ಎಂದು ಚಲನಶೀಲ ತಜ್ಞರು ನಂಬುತ್ತಾರೆ, ಅಲ್ಲಿ ಅಂದಾಜು 13 ಮಿಲಿಯನ್ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ 15% ಅಥವಾ 2.5 ಮಿಲಿಯನ್ ಜನರು ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಮೋಡ್ ಆಗಿ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ದೈನಂದಿನ ಪ್ರಯಾಣ. Rapido, 24 ರಾಜ್ಯಗಳಾದ್ಯಂತ 100 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ 65% ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ನಾಯಕ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ವಿರೋಧಿಗಳು ಅವರು ಅಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್‌ಗಳ ಆರ್ಥಿಕ ಸ್ಥಿರತೆಗೆ ಅಪಾಯವನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ವಾದಿಸುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ಈಗಾಗಲೇ ತೆರಿಗೆಗಳು ಮತ್ತು ಪರವಾನಗಿ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳಿಂದ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳ ಪ್ರತಿಪಾದಕರು ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ಅನುಕೂಲಕರ ಮತ್ತು ಕೈಗೆಟುಕುವ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅವು ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ವಾದಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ‘ಆಲ್-ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್’ ಸೇವೆಯಾಗಿ ಮರುಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಕ್ರಮವು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪಾಲನ್ನು ಗೆಲ್ಲಲು ಮತ್ತು ಕಾನೂನು ತೊಡಕುಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಓಲಾವನ್ನು ಆರಾಮದಾಯಕ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಇರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಜ್ಞರು ನಂಬುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ Rapido ಮತ್ತು Uber ಪ್ರತಿಕೂಲವಾದ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ವಿಚಾರಣೆಯಿಂದ ಹಿನ್ನೋಟದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆಗೊಳಗಾಗಬಹುದು. ಒಂದು ತಿಂಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ, ಈ ಎರಡೂ ಕಂಪನಿಗಳು ವಾಣಿಜ್ಯ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳ ಕಾನೂನುಬದ್ಧತೆ ಪ್ರಶ್ನಾರ್ಹವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸಾರಿಗೆ ಸಂಘಗಳಿಂದ ಬಲವಾಗಿ ವಿರೋಧಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿರುವ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಅಲ್ಲದ ವಾಹನಗಳನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸುತ್ತದೆ.

Previous ವಿಮಾನದ ಮೂಲಕ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಸೋಲಿಸಿ: ಡ್ರೋನ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ / drone taxi

Leave Your Comment

logo of aadaya

ಯೋಜನೆಗಳು

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ತಾಜಾ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ

All Rights Reserved