ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ Car Pooling ಅನ್ನು ಕರ್ನಾಟಕ ನಿಷೇಧಿಸಿದೆ

Car pooling

ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ Car Pooling ಅನ್ನು ಕರ್ನಾಟಕ ನಿಷೇಧಿಸಿದೆ

ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಚಾಲಕರ ಸಂಘಗಳ ಬೇಡಿಕೆಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರವು ರಾಜ್ಯದ ರಾಜಧಾನಿ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ Car Pooling ಅನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಿದೆ. ಭಾರತದ ಸಿಲಿಕಾನ್ ವ್ಯಾಲಿ ನಿವಾಸಿಗಳಿಂದ ಬೆಂಗಳೂರು ಟ್ರಾಫಿಕ್, ಕ್ಯಾಬ್‌ಗಳ ಅಲಭ್ಯತೆ ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ದೂರಕ್ಕೆ ವಿಪರೀತ ಬೆಲೆಗಳ ನಿರಂತರ ದೂರುಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಈ ಕ್ರಮವು ಬಂದಿದೆ.

ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರದ ಸಾರಿಗೆ ಇಲಾಖೆಯು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ನಿವಾಸಿಗಳಿಗೆ ಬ್ಲಾಬ್ಲಾ ಕಾರ್, ಕ್ವಿಕ್ ರೈಡ್ ಮುಂತಾದ Car Pooling ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳಿಂದ ಸವಾರಿ ಮಾಡದಂತೆ ಸೂಚಿಸಿದೆ.

BlaBla Car, Quickride, Rideshare, Commute Easy ಮತ್ತು Carpool Adda ನಂತಹ ರೈಡ್-ಹೇಲಿಂಗ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು ಕೈಗೆಟುಕುವ ಮತ್ತು ಲಭ್ಯವಿರುವ ರೈಡ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಇತರರೊಂದಿಗೆ ತಮ್ಮ ರೈಡ್ ಅನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುವವರಿಗೆ ಕಾರ್‌ಪೂಲ್ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಚಾಲನೆ ಮಾಡುತ್ತಿವೆ.

ಈ ಹಿಂದೆ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಸಂಘಟನೆಗಳು ಮತ್ತು ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದವು, ಇದನ್ನು ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರ ಪರಿಗಣನೆಗೆ ತರಲಿದೆ. ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಆಟೋರಿಕ್ಷಾ ಚಾಲಕರ ಒಕ್ಕೂಟವು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಬೆಂಗಳೂರು ಬಂದ್ ನಡೆಸಿ ಕರ್ನಾಟಕ ಸಾರಿಗೆ ಸಚಿವ ರಾಮಲಿಂಗಾ ರೆಡ್ಡಿ ಅವರಿಗೆ ಬೇಡಿಕೆಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿದೆ.

ದೇಶದ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಮುಖ ನಗರಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಬೆಂಗಳೂರು ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಸಾಂದ್ರತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. 11 ಮಿಲಿಯನ್ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರವು ಸುಮಾರು 12.5 ಮಿಲಿಯನ್ ವಾಹನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಅಂದರೆ ನಗರದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಗೂ ಒಂದು ವಾಹನ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಗ್ರಿಡ್ ಲಾಕ್ ಅನೇಕ ಐಟಿ ಪಾರ್ಕ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಹೂಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಹೊರ ವರ್ತುಲ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಟ್ಟಿದೆ.

ನೆಟಿಜನ್‌ಗಳು ಈ ನಿರ್ಧಾರದಿಂದ ಸಂತೋಷವಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಈ ನಿಷೇಧದಿಂದ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ಹೇಗೆ ಪ್ರಯೋಜನವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿಯಾಗಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. “ಇದು ಹೆಚ್ಚು ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ, ಹೆಚ್ಚು ಮಾಲಿನ್ಯಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಎಕ್ಸ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಹೇಳಿದರು, ಇನ್ನೊಬ್ಬರು “ಇದು ದಟ್ಟಣೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದಿಲ್ಲವೇ?”

ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್‌ಗೆ ಒಲವು ತೋರುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿದೆ ಎಂದು ಕೆಲವರು ದೂರಿದರು. ಆರ್‌ಟಿಒ ನಿರ್ಧಾರಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರು, “ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಮತ್ತು ಆಟೋ ವಾಲಾ ವೋಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುವುದು” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಇದು ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಯೂನಿಯನ್‌ಗಳ ವ್ಯಾಪಕ ಲಾಬಿಯ ಕಾರಣ,” ಇನ್ನೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದರು.

“ಕಾವೇರಿ ಅಥವಾ ಕಾರ್‌ಪೂಲಿಂಗ್, ರಾಜಕೀಯ ಇಚ್ಛಾಶಕ್ತಿಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಬೇಕು, ರಾಜಕೀಯ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ ಅಲ್ಲ.” ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಎಕ್ಸ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಹೇಳಿದರು.

“ಜಗತ್ತು: “ಜಗತ್ತನ್ನು ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಳವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲು, ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಮಾಲಿನ್ಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಕಾರ್‌ಪೂಲ್ ಮಾಡೋಣ”. ಭಾರತದ ಟೆಕ್ ಸಿಟಿ: ಅಯ್ಯೋ, ಹಮ್ ಕಾರ್ ಪೂಲ್ ಬ್ಯಾನ್ ಕಾರ್ತಿ.” ಮತ್ತೊಂದನ್ನು ವ್ಯಂಗ್ಯವಾಡಿದರು.

Previous Cab Essential Accessories / ಅಗತ್ಯ ಕ್ಯಾಬ್ ಪರಿಕರಗಳು

Leave Your Comment

logo of aadaya

ಯೋಜನೆಗಳು

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ತಾಜಾ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ

All Rights Reserved