2025 ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ Flying Taxi/Air Taxi ಯಲ್ಲಿ ಹಾರಬಹುದು

Flying Taxi/Air Taxi

2025 ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ Flying Taxi/Air Taxi ಯಲ್ಲಿ ಹಾರಬಹುದು

ಫ್ಲೈಯಿಂಗ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ನಗರದಲ್ಲಿ ರಿಯಾಲಿಟಿ ಆಗಬಹುದು,Flying taxi/Air Taxi ಗಳಿಗಾಗಿ ಡೇಟನ್-ಪ್ರದೇಶದ ಉತ್ಪಾದನಾ ಸೌಲಭ್ಯದಲ್ಲಿ $500 ಮಿಲಿಯನ್ ಹೂಡಿಕೆ. ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಮೂಲದ ಜಾಬಿ ಏವಿಯೇಷನ್ ಕಂಪನಿಯು 2025 ರ ವೇಳೆಗೆ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವರ್ಟಿಕಲ್ ಟೇಕ್‌ಆಫ್ ಮತ್ತು ಲ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ವಾಹನವನ್ನು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ತರಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ.

ಪೈಲಟ್ ಮತ್ತು ನಾಲ್ವರು ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಹೊತ್ತೊಯ್ಯಬಲ್ಲ ವಿಮಾನವು ಆರು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಮೋಟಾರ್‌ಗಳಿಂದ ಚಾಲಿತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಲಂಬವಾದ ಟೇಕ್‌ಆಫ್ ಮತ್ತು ಲ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ರೈಡ್ ಅನ್ನು ಬುಕ್ ಮಾಡುವುದು ಇತರ ರೈಡ್‌ಶೇರ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುವಷ್ಟು ಸುಲಭವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವಿಮಾನವನ್ನು ಶಾಂತವಾಗಿರಲು ಮತ್ತು ದೈನಂದಿನ ಶಬ್ದದೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಜಾಬಿ ಏವಿಯೇಷನ್ ಈಗಾಗಲೇ ಟೊಯೋಟಾ, ಡೆಲ್ಟಾ ಏರ್ ಲೈನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇಂಟೆಲ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಪ್ರಮುಖ ಸಾರಿಗೆ ಮತ್ತು ಟೆಕ್ ಕಂಪನಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಪಾಲುದಾರಿಕೆ ಹೊಂದಿದೆ. Flying taxi/Air Taxi ಗಳು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ನಗರದಲ್ಲಿ ರಿಯಾಲಿಟಿ ಆಗಬಹುದು ಹಾರುವ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳ ಪರಿಚಯವು ಟ್ರಾಫಿಕ್ ದಟ್ಟಣೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಮತ್ತು ಓಹಿಯೋದಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದನಾ ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಫ್ಯೂಚರಿಸ್ಟಿಕ್ ಸಾರಿಗೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯತ್ತ ಒಂದು ಚಲನೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

Previous ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ Car Pooling ಅನ್ನು ಕರ್ನಾಟಕ ನಿಷೇಧಿಸಿದೆ

Leave Your Comment

logo of aadaya

ಯೋಜನೆಗಳು

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ತಾಜಾ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ

All Rights Reserved