Electric Air Taxis will be in use by 2025.

Electric Air Taxis

Electric Air Taxis will be in use by 2025.

ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಏರ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು 2025 ರಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲಿವೆ ಎಂದು ಜೋಬಿ ಏವಿಯೇಷನ್ ಸಂಸ್ಥಾಪಕರು ನಂಬಿದ್ದಾರೆ

ಕಂಪನಿಯು ಈಗಾಗಲೇ CFR ಭಾಗ 135 ಏರ್ ಕ್ಯಾರಿಯರ್ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ.
ಜೋಬಿ ಏವಿಯೇಷನ್‌ನ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿ, ಜೋಬೆನ್ ಬೆವಿರ್ಟ್, ಅದರ Electric Air Taxis 2025 ರಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಆಶಾವಾದವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಹೆಸರೇ ಸೂಚಿಸುವಂತೆ, ವಿದ್ಯುತ್ ಚಾಲಿತ ವರ್ಟಿಕಲ್ ಟೇಕ್‌ಆಫ್ ಮತ್ತು ಲ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ (eVTOL) ಏರ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಯು ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್‌ನಂತೆ ಲಂಬವಾಗಿ ಹೊರಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಹಾರಾಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವಿಮಾನದಂತೆ ಹಾರುತ್ತದೆ. ಇದು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಆಗಿರುವುದರಿಂದ, ಇದು ಹಾರಾಟದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಹೊರಸೂಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಹಸಿರು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಮರುಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಿದಾಗ, ಸಾರಿಗೆಯ ನಿವ್ವಳ ಶೂನ್ಯ ಸಾಧನವಾಗಬಹುದು.

ಕಂಪನಿಯು ನಿಯತಕಾಲಿಕವಾಗಿ ತನ್ನ ಪ್ರದೇಶ-ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಅನುಮೋದನೆಗಾಗಿ ಫೆಡರಲ್ ಏವಿಯೇಷನ್ ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಷನ್ (FAA) ಗೆ ಕಳುಹಿಸಿದೆ. ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಏರ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು ಎಲ್ಲಾ ನಿಯಂತ್ರಕ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ದಾಟಿ 2025 ರ ವೇಳೆಗೆ ವಾಣಿಜ್ಯ ಸೇವೆಯನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು ಎಂಬ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.
ಜಾಬಿ ಏವಿಯೇಷನ್ ಏರ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ

ಜಾಬಿ ಏವಿಯೇಷನ್ 150 ಮೈಲುಗಳವರೆಗೆ (240 ಕಿಮೀ) ಹಾರುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿರುವ ನಾಲ್ಕು-ಪ್ರಯಾಣಿಕರ eVTOL ವಿಮಾನವನ್ನು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ತರಲು ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಒಬ್ಬ ಪೈಲಟ್‌ನಿಂದ ನಿರ್ವಹಿಸಲ್ಪಡುವ ವಿಮಾನವು ಗರಿಷ್ಠ 1,000 lbs (454 kg) ಪೇಲೋಡ್ ಅನ್ನು ಹೊತ್ತೊಯ್ಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು 200 mph (320 km/h) ವೇಗವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು.

ಕಂಪನಿಯು ಈಗಾಗಲೇ CFR 14 ಭಾಗ 135 ಏರ್ ಕ್ಯಾರಿಯರ್ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ, ಇದು ವಾಣಿಜ್ಯಿಕವಾಗಿ ಏರ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಸೇವೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಜಾಬಿ ಯುಬರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಹಭಾಗಿತ್ವವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಉಬರ್‌ನ ರೈಡ್-ಶೇರಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗೆ ವಿಮಾನವನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ. ಬೆವಿರ್ಟ್ ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ,

“ಇದು Electric Air Taxis ಮಾದರಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಸುಂದರವಾದ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ನೀವು ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಅಥವಾ ಉಬರ್ ಅನ್ನು ಕರೆದಾಗ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಗುರಿಯು A ನಿಂದ B ಗೆ ಹೋಗುವುದು. ನಿರ್ವಾಹಕರಾಗಿ, Joby ಪಾತ್ರವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಅಲ್ಲಿಗೆ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಮತ್ತು ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ತಲುಪಿಸುತ್ತದೆ.

ವೈಮಾನಿಕ ಏರ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಸೇವೆಯನ್ನು ವಿಶಾಲ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಕಂಪನಿಯು ಬಯಸುತ್ತದೆ. ಈಗಾಗಲೇ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು ಅಥವಾ ಉಬರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವ ಜನರು ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿ ಏರ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳ ಮೂಲಕ ಪ್ರಯಾಣಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್ ಜೊತೆಗಿನ ಸಂಭಾಷಣೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಬೆವಿರ್ಟ್ ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ,

“ಇಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮ ಗೆರೆಯ ನಡುವೆ ಇರುವ ದೊಡ್ಡ ಅಡಚಣೆಯು ಪರಿಸರ ಪರೀಕ್ಷೆ ಅಥವಾ ರಚನಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆಯಾಗಿರಲಿ, ಸಾಲಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಘಟಕ ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುವ ಕೆಲಸದ ಪರ್ವತವಾಗಿದೆ. ನಾವು ಅದರಲ್ಲಿ ಅದ್ಭುತ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಅವುಗಳನ್ನು ಒಂದೊಂದಾಗಿ ಕೆಡವುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೆ ಮಾಡಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಮತ್ತು ಸಾಕಷ್ಟು ಕೆಲಸಗಳಿವೆ.

CEO Bevirt 2025 ರ ವಾಣಿಜ್ಯ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಸೇವೆಗೆ ಗುರಿಪಡಿಸಿದ ಟೈಮ್‌ಲೈನ್ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತಿರುವಾಗ FAA ಯಿಂದ ನಾಲ್ಕನೇ ಅನುಮೋದನೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಕಂಪನಿಯು ಹೊಂದಿದೆ. ಬೆವಿರ್ಟ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ,
“2025 ರಲ್ಲಿ ವಾಣಿಜ್ಯ ಸೇವೆಯನ್ನು ಸಾಧಿಸುವುದು ನಮ್ಮ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣದಲ್ಲಿ ನಾವು ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಗತಿ ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದನಾ ರಂಗದಲ್ಲಿ ನಾವು ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರೆ, ದಿನದಿಂದ ದಿನಕ್ಕೆ ಮೈಲಿಗಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಉರುಳಿಸಲು ನಾವು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದೇವೆ. ”

ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು, ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಮೊದಲ ಏರ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಯನ್ನು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಏರ್ ಫೋರ್ಸ್‌ಗೆ ತಲುಪಿಸಿತು. ಎಡ್ವರ್ಡ್ಸ್ ಏರ್ ಫೋರ್ಸ್ ಬೇಸ್ 2024 ರ ನಿಗದಿತ ವಿತರಣಾ ದಿನಾಂಕಕ್ಕಿಂತ ಸುಮಾರು ಆರು ತಿಂಗಳ ಮೊದಲು ವಿಮಾನವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿತು. US ವಾಯುಪಡೆಯು ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಮತ್ತು ಸರಕುಗಳನ್ನು ಸಾಗಿಸುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪನಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಲ್ಲಿ ವಿಮಾನವನ್ನು ಬಳಸಲು ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಮೊದಲ ವಿತರಣೆಯು ರಕ್ಷಣಾ ಇಲಾಖೆಯೊಂದಿಗೆ (DoD) Joby Aviation ನ $131 ಮಿಲಿಯನ್ ಒಪ್ಪಂದದ ಭಾಗವಾಗಿತ್ತು.

Previous Swiggy Delivery Partners Revolt

Leave Your Comment

logo of aadaya

ಯೋಜನೆಗಳು

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ತಾಜಾ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ

All Rights Reserved