Taxis Get a Government App – ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳಿಗೆ ಸರ್ಕಾರಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌

Taxis Get a Government App

Taxis Get a Government App – ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳಿಗೆ ಸರ್ಕಾರಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌

ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ಸರ್ಕಾರದ ಮಾಹಿತಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಇಲಾಖೆಯ ಮೆದುಳಿನ ಕೂಸು ಯಾತ್ರಿ ಸತಿಯೊಂದಿಗೆ, ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದ ಎಲ್ಲಾ ಹಳದಿ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳನ್ನು ಒಂದೇ ಛತ್ರಿಯಡಿಯಲ್ಲಿ ತರಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಯಾವುದೇ ಏರಿಕೆ ಶುಲ್ಕವಿಲ್ಲದೆ ಚಾಲಕರಿಗೆ ನೇರವಾಗಿ ಪಾವತಿಸಬಹುದು, ಯಾವುದೇ ಕಮಿಷನ್ ಅಥವಾ ಮಧ್ಯವರ್ತಿಗಳು ಭಾಗಿಯಾಗಿಲ್ಲ. .

Taxis Get a Government App ಆ್ಯಪ್-ಆಧಾರಿತ ಕ್ಯಾಬ್‌ಗಳ ಪರಿಚಯದ ನಂತರ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಕ್ಷೀಣಿಸುತ್ತಿರುವ ಮತ್ತು ಉಳಿವಿಗಾಗಿ ಹೋರಾಡುತ್ತಿರುವ ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದ ಐಕಾನಿಕ್ ಹಳದಿ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ಸರ್ಕಾರದ ಹೊಸ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ – ಯಾತ್ರಿ ಸಾಥಿಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಹೊಸ ಜೀವನವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು.

ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ಸರ್ಕಾರದ ಮಾಹಿತಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಇಲಾಖೆಯ ಮೆದುಳಿನ ಕೂಸು ಯಾತ್ರಿ ಸತಿಯೊಂದಿಗೆ, ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದ ಎಲ್ಲಾ ಹಳದಿ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳನ್ನು ಒಂದೇ ಛತ್ರಿಯಡಿಯಲ್ಲಿ ತರಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಯಾವುದೇ ಏರಿಕೆ ಶುಲ್ಕವಿಲ್ಲದೆ ಚಾಲಕರಿಗೆ ನೇರವಾಗಿ ಪಾವತಿಸಬಹುದು, ಯಾವುದೇ ಕಮಿಷನ್ ಅಥವಾ ಮಧ್ಯವರ್ತಿಗಳು ಭಾಗಿಯಾಗಿಲ್ಲ. .

ಸರ್ಕಾರವು “ಲಾಭವಿಲ್ಲ, ನಷ್ಟವಿಲ್ಲ” ಮೋಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೇವೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಮೊತ್ತವನ್ನು ವಿಧಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ – ಪ್ರತಿ ರೈಡ್‌ಗೆ ರೂ 10-12 – ನಿರ್ವಹಣೆ ಶುಲ್ಕವಾಗಿ ಚಾಲಕರಿಂದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್.
“ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಯಾವುದೇ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಶುಲ್ಕವಿಲ್ಲದೆ ಚಾಲಕರು ಮತ್ತು ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತದೆ. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, ಹಳದಿ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ 22,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕ್ಯಾಬ್‌ಗಳು ವಿಮಾನದಲ್ಲಿವೆ. ಈಗಾಗಲೇ 5 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಮಂದಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಪ್ರತಿದಿನ 5,000 ಸರಾಸರಿ ರೈಡ್‌ಗಳನ್ನು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ವಿಮಾನದಲ್ಲಿರುವ ಚಾಲಕರು ಆಧಾರ್-ಪರಿಶೀಲಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮಟ್ಟದ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಪರಿಶೀಲನೆಯ ಮೂಲಕ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಐಜಿ (ಸಂಚಾರ) ಸುಕೇಶ್ ಜೈನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಸೋಮವಾರ ಆ್ಯಪ್ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ, ಇದು ಜನರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಹಾಯವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಅದರ ಮೂರು ತಿಂಗಳ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಯೋಜನೆಯ ಹಂತದಲ್ಲಿ, ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ 21,000 ಪಟ್ಟಿಮಾಡಿದ ವಾಹನಗಳೊಂದಿಗೆ 4 ಲಕ್ಷ ಸವಾರಿಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದೆ.

Taxis Get a Government App “ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ರೋಲ್‌ಔಟ್ ಚಾಲಕರು ಮತ್ತು ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಹಳದಿ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗೆ ಹೊಸ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದಲ್ಲದೆ, ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ಸಮಂಜಸವಾದ ದರದಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಬ್‌ಗಳನ್ನು ಕಾಯ್ದಿರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಬೆಂಗಾಲ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಅಸೋಸಿಯೇಶನ್ (ಬಿಟಿಎ) ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಅಸಿಮ್ ಬೋಸ್ ಹೇಳಿದರು.

“ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ 600-700 ಹಳದಿ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು ರಸ್ತೆಯಿಂದ ಹೊರಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿವೆ. Ola ಮತ್ತು Uber ನಂತಹ ಖಾಸಗಿ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು ಕಮಿಷನ್ ಪಡೆದು ಹಣ ಮಾಡುತ್ತಿವೆ. ಸರ್ಜ್ ಚಾರ್ಜ್ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಶೇ.30ರಿಂದ 40ರಷ್ಟು ಅಧಿಕ ಹಣ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಯೋಗ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಯಾರಾದರೂ 250 ರೂ. ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಖಾಸಗಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು 100 ರೂ. ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ 4 ಕಿಮೀ ಓಡಿದರೆ 64 ರೂ. ಆದರೆ ಯಾತ್ರಾ ಸತಿ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಚಾಲಕರು ಅಂದಾಜು 110 ರೂ. ಇದು ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ಅಗ್ಗವಾಗಿದೆ… ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಕಾಲಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಕ್ರಮವಾಗಿದೆ,” ಎಂದು ಆಡಳಿತಾರೂಢ ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನ ಕೌನ್ಸಿಲರ್ ಕೂಡ ಆಗಿರುವ ಬೋಸ್ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

“ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ಉಳಿಸುವ ಉಪಕ್ರಮವನ್ನು ನಮ್ಮ ಒಕ್ಕೂಟ ಸ್ವಾಗತಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಓಲಾ ಮತ್ತು ಉಬರ್‌ನಂತಹ ವಿದೇಶಿ ಕಂಪನಿಗಳಿಂದ ಶೋಷಣೆಗೆ ಒಳಗಾಗದಂತೆ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಸರ್ಕಾರವು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವುದರಿಂದ, ಅನ್ಯಾಯದ ಹಣಕಾಸು ವಹಿವಾಟುಗಳು ಮತ್ತು ಅಕ್ರಮ ಹಣಕಾಸು ಕುಶಲತೆಯ ಅಪಾಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಆಪರೇಟರ್‌ಗಳ ಸಮನ್ವಯ ಸಮಿತಿ (ಎಐಟಿಯುಸಿ) ಸಂಚಾಲಕ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಒಕ್ಕೂಟದ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ನವಲ್ ಕಿಶೋರ್ ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತೀಯ ರಸ್ತೆ ಸಾರಿಗೆ ಕೆಲಸಗಾರರು.

ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಆಧಾರಿತ ಕ್ಯಾಬ್‌ಗಳ ಹೆಚ್ಚಿದ ಜನಪ್ರಿಯತೆ, ಕೋವಿಡ್-19 ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಸಾರಿಗೆ-ಸಂಬಂಧಿತ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಅನೇಕ ಹಳದಿ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್‌ಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ತೊರೆಯುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದವು. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ನಂತರ, ಅನೇಕ ಹಳದಿ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಚಾಲಕರು ತಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ತಮ್ಮ ಕಾರುಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದರು. ಒಂದು ಅಂದಾಜಿನ ಪ್ರಕಾರ, ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದಲ್ಲಿ ಹಳದಿ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಪೂರ್ವದಲ್ಲಿ 18,000 ರಿಂದ ಇಂದು ಕೇವಲ 6,000 ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ, ಆದರೆ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಆಧಾರಿತ ಬಿಳಿ ಕ್ಯಾಬ್‌ಗಳ ಒಟ್ಟು ಸಂಖ್ಯೆ ಆರು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು, 1 ಲಕ್ಷ ಇರುವ ನಗರದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 36,000 ಆಗಿರಬಹುದು. ಸವಾರಿಗಳು ಪ್ರತಿದಿನ ಸರಾಸರಿ ನಡೆಯುತ್ತವೆ.

“ಹೊಸ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ನಿಧಾನವಾಗಿ ವ್ಯಾಪಾರದಿಂದ ಹೊರಗುಳಿಯುತ್ತಿರುವ ಹಳದಿ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್‌ಗಳಿಗೆ ಮರೆಮಾಚುವ ಆಶೀರ್ವಾದವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದರು.

Previous Electric Bike Taxi in Delhi – ಮತ್ತೆ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು

Leave Your Comment

logo of aadaya

ಯೋಜನೆಗಳು

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ತಾಜಾ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ

All Rights Reserved