Namo Bharath RRTS Train Service, Noida and Ghaziabad

Namo Bharath RRTS train service

Namo Bharath RRTS Train Service, Noida and Ghaziabad

ಆರ್‌ಆರ್‌ಟಿಎಸ್‌ನಿಂದ ಪಾಡ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳಿಗೆ: ನೋಯ್ಡಾ, ಘಾಜಿಯಾಬಾದ್ ಸಾರಿಗೆ ಬದಲಾವಣೆಗಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಿವೆ

Namo Bharath RRTS Train Service

ಘಾಜಿಯಾಬಾದ್/ನೋಯ್ಡಾ, ಅಕ್ಟೋಬರ್ 22: ನೋಯ್ಡಾ ಮತ್ತು ಘಾಜಿಯಾಬಾದ್ ಉತ್ತಮ ಸಾರಿಗೆಯ ವಿಧಾನಗಳೊಂದಿಗೆ ಮುಂದಕ್ಕೆ ಸಾಗುತ್ತಿರುವಾಗ, ನೋಯ್ಡಾದ ಜೇವಾರ್ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣವು ಮೆಟ್ರೋ ಸಂಪರ್ಕ, ಪಾಡ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು, ಕ್ಷಿಪ್ರ ರೈಲುಗಳು ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಅದರ ಆಯಾಮಗಳನ್ನು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಪಶ್ಚಿಮ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ಅದರ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಮೊದಲ RapidX ರೈಲು ಸೇವೆಯನ್ನು ದೇಶಕ್ಕೆ ಸಮರ್ಪಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 20 ರಂದು ಸಾಹಿಬಾಬಾದ್ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ರೈಲಿಗೆ ಫ್ಲ್ಯಾಗ್ ಆಫ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದರು.

RapidX ರೈಲಿನ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ರಾಜ್ಯಪಾಲ ಆನಂದಿಬೆನ್ ಪಟೇಲ್, ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್, ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಹರ್ದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ಪುರಿ, ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಬಿಜೆಪಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಭೂಪೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ಚೌಧರಿ ಸಹ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು. ರೈಲಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವಾಗ ಕೆಲವು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಕೂಡ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯವರ ಜೊತೆಗಿದ್ದರು. ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಜನಸಾಮಾನ್ಯರು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ವಿಶ್ವದರ್ಜೆಯ ಹೈಸ್ಪೀಡ್ ರೈಲಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಪ್ರಧಾನಿ ರವಾನಿಸಲು ಬಯಸಿದ್ದಾರೆ.

82-ಕಿಮೀ ಉದ್ದದ ದೆಹಲಿ-ಗಾಜಿಯಾಬಾದ್-ಮೀರತ್ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ರಾಪಿಡ್ ಟ್ರಾನ್ಸಿಟ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ (ಆರ್‌ಆರ್‌ಟಿಎಸ್) ಕಾರಿಡಾರ್‌ನ ಮೊದಲ ಹಂತವನ್ನು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದರು, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ದೇಶದ ಮೊದಲ ಕ್ಷಿಪ್ರ ರೈಲು ಸೇವೆ “ನಮೋ ಭಾರತ್” ಗೆ ಚಾಲನೆ ನೀಡಿದರು.

Namo Bharath RRTS Train Service

“ನಮೋ ಭಾರತ್” ಯೋಜನೆಗೆ 30,000 ಕೋಟಿ ಖರ್ಚು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ, ಈ 17-ಕಿಮೀ ಉದ್ದದ ರೈಲ್ವೆ ಯೋಜನೆಯ ಮೊದಲ ಹಂತವು ಸಾಹಿಬಾಬಾದ್ ನಿಲ್ದಾಣದಿಂದ ಗಾಜಿಯಾಬಾದ್‌ನ ದುಹೈ ಡಿಪೋವರೆಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ರೈಡ್ಎಕ್ಸ್ ರೈಲು ಸಾಹಿಬಾಬಾದ್, ಗಾಜಿಯಾಬಾದ್, ಗುಲ್ಧರ್, ದುಹೈ ಮತ್ತು ದುಹೈ ಡಿಪೋ ಸೇರಿದಂತೆ ಐದು ನಿಲ್ದಾಣಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಆರಂಭದಲ್ಲಿ 10 ರಿಂದ 13 ರೈಲುಗಳು ಈ ಟ್ರ್ಯಾಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುತ್ತವೆ, ಇದು ಕೇವಲ 11 ರಿಂದ 12 ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಗಮ್ಯಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ರೈಲು ಗಂಟೆಗೆ 160 ಕಿಮೀ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುತ್ತದೆ.

ಎರಡನೇ ಹಂತದಲ್ಲಿ, ಈ ರೈಲನ್ನು 2024 ರಲ್ಲಿ ಮೀರತ್ ದಕ್ಷಿಣ ನಿಲ್ದಾಣದವರೆಗೆ ಓಡಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ 2025 ರಲ್ಲಿ, ದೆಹಲಿ-ಮೀರತ್‌ನಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ರೈಲ್ವೆ ಕಾರಿಡಾರ್‌ನಲ್ಲಿ RapidX ರೈಲು ಓಡಲಿದೆ. ಈ ರೈಲಿನ ಸಾಮಾನ್ಯ ಕೋಚ್‌ನಲ್ಲಿ ದುಹೈ ಡಿಪೋದಿಂದ ಸಾಹಿಬಾಬಾದ್ ನಿಲ್ದಾಣಕ್ಕೆ ಪ್ರಯಾಣ ದರ 50 ರೂ.

ಒಬ್ಬರು ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಕೋಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸಿದರೆ ಈ ದರವು ರೂ 100 ಆಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ರೈಲಿನ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಸಮಯವು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 6 ರಿಂದ ರಾತ್ರಿ 11 ರವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ. 90 ಸೆಂ.ಮೀ ಎತ್ತರದವರೆಗಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಶುಲ್ಕವಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಗರಿಷ್ಠ 25 ಕೆಜಿ ತೂಕದ ಲಗೇಜ್ ಅನ್ನು ತಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಕೊಂಡೊಯ್ಯಬಹುದು.
ಯಮುನಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಗ್ರೇಟರ್ ನೋಯ್ಡಾದ ಜೆವಾರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗುತ್ತಿರುವ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಿಂದಾಗಿ, ಈ ಪ್ರದೇಶದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯು ತ್ವರಿತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಈ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಎನ್‌ಸಿಆರ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಶಿಷ್ಟ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಈ ಹಿಂದೆ ಯಮುನಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರದ ವಸತಿ ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕಾ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಪಾಡ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಓಡಿಸುವ ಯೋಜನೆ ಇತ್ತು, ಈಗ ಅವುಗಳ ಜತೆಗೆ ಅಲ್ಲಿಯೂ ಟ್ರಾಮ್ ಓಡಿಸುವ ಯೋಜನೆ ಜಾರಿಗೆ ತರಲು ಸಿದ್ಧತೆ ನಡೆಸಲಾಗಿದೆ. ಯಮುನಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು ಪಾಡ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳ ವಿವರವಾದ ಯೋಜನಾ ವರದಿಯನ್ನು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಿದ್ದು, ಅದರ ಅನುಮೋದನೆಯ ನಂತರವೇ ಈ ಯೋಜನೆಯ ಕೆಲಸ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದೆ.

ಯಮುನಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಮ್ಮ ವಸತಿ ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕಾ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಟ್ರಾಮ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸಿಟಿ ಬಸ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಯೋಜನೆಗಾಗಿ ಅನೇಕ ನಗರಗಳನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಸೌಲಭ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ, ಜನರು ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ತೊಂದರೆಯಿಲ್ಲದೆ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಬ್ಲಾಕ್‌ನಿಂದ ಪ್ರಯಾಣಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಉತ್ತಮ ಸಾರಿಗೆ ಸೌಲಭ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ, ಯಮುನಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು ಪಾಡ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು, ಟ್ರಾಮ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸಿಟಿ ಬಸ್‌ಗಳನ್ನು ಓಡಿಸಲು ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಿದೆ.

ಒಂದೆಡೆ, ಪ್ರತಿ ವಲಯದ ಬ್ಲಾಕ್‌ಗಳಿಗೆ ಸಿಟಿ ಬಸ್ ಸೇವೆಯನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿ 30 ಮೀಟರ್ ಅಗಲದ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಟ್ರಾಮ್ ಓಡಿಸಲಾಗುವುದು. ಫಿಲ್ಮ್ ಸಿಟಿ ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕಾ ವಲಯಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ವಸತಿ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಪಾಡ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳಿಗೆ ಈಗಾಗಲೇ ಡಿಪಿಆರ್ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. YEIDA ಯ ವಸತಿ ವಲಯಗಳು-18 ಮತ್ತು 20 ಎರಡೂ ಸುಮಾರು 10 ಕಿಮೀ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯೊಳಗೆ ನೆಲೆಗೊಂಡಿವೆ.

ಇದಲ್ಲದೆ, ಯಮುನಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು 3,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ಭೂಮಿ ಮಂಜೂರು ಮಾಡಿದ್ದು, ಕೆಲವು ಇಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿವೆ.

ಒಂದೊಮ್ಮೆ ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಗಳು ಆರಂಭವಾದರೆ ಸುಮಾರು 2.5 ರಿಂದ 3 ಲಕ್ಷ ಜನರಿಗೆ ಉದ್ಯೋಗ ಸಿಗಲಿದೆ. ನೋಯ್ಡಾ ಮತ್ತು ಗ್ರೇಟರ್ ನೋಯ್ಡಾದ ಕಳಪೆ ಸಾರಿಗೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು, ಯಮುನಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು ಉತ್ತಮ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಈಗಾಗಲೇ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ.

ಇದರೊಂದಿಗೆ ನೋಯ್ಡಾ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಿಂದ ನವದೆಹಲಿ ರೈಲು ನಿಲ್ದಾಣದವರೆಗೆ ಮೆಟ್ರೋ ಕಾರಿಡಾರ್ ನಿರ್ಮಿಸಲು ಡಿಪಿಆರ್ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಿರುವುದಾಗಿ ಯಮುನಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಈ ಕಾರಿಡಾರ್ ಸುಮಾರು 77-ಕಿಮೀ ಉದ್ದವಿರುತ್ತದೆ. ಸದ್ಯ ಆಕ್ವಾ ಬ್ಲೂ ಲೈನ್ ಕಾರಿಡಾರ್ ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಸಮೀಕ್ಷೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದು, ಬಳಿಕ ಟೆಂಡರ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಆರಂಭವಾಗಲಿದೆ.

ಪಿಎಂ ಇ-ಬಸ್ ಸೇವೆ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಗೌತಮ್ ಬುದ್ಧ ನಗರದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಮೂಲೆಯನ್ನು ತಲುಪಲಿದೆ. ನಗರದ ನಿವಾಸಿಗಳು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಜಗಳ ಮುಕ್ತ ಸಾರಿಗೆ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲಿದ್ದಾರೆ, ಇದಕ್ಕಾಗಿ 37 ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಗೌತಮ್ ಬುದ್ಧ ನಗರದಲ್ಲಿ ಜೆವಾರ್‌ನಿಂದ ಗ್ರೇಟರ್ ನೋಯ್ಡಾ ಪಶ್ಚಿಮಕ್ಕೆ ಅಂತಿಮಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ರಾಜ್ಯ ಸಾರಿಗೆ ನಿಗಮವು PM ಇ-ಬಸ್ ಸೇವೆಯ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಾಗಿ 37 ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಅಂತಿಮಗೊಳಿಸಿದೆ. ನೋಯ್ಡಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಸಿದ್ಧತೆಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದೆ, ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ 100 ಮಿನಿ ಬಸ್ಸುಗಳು (ಸುಮಾರು ಒಂಬತ್ತು ಮೀಟರ್) ನೋಯ್ಡಾ ಮೆಟ್ರೋ ರೈಲು ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ (NMRC) ಸೆಕ್ಟರ್ -90 ನಲ್ಲಿರುವ ಸಿಟಿ ಬಸ್ ಡಿಪೋದಿಂದ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತವೆ.

Previous Carpooling in Karnataka: No fines

Leave Your Comment

logo of aadaya

ಯೋಜನೆಗಳು

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ತಾಜಾ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ

All Rights Reserved