Rapido Taxi Services Soon

Rapid taxi services

Rapido Taxi Services Soon

ರೈಡ್-ಹೇಲಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ Rapido ಕ್ಯಾಬ್ ಸೇವೆಗಳ ಲೇನ್‌ಗೆ ಚಾಲನೆ ನೀಡುತಿದೆ

Rapido Taxi Services, ದ್ವಿಚಕ್ರ ಮತ್ತು ತ್ರಿಚಕ್ರ ವಾಹನ ಸವಾರಿ ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನನ್ನು ತಾನು ಭದ್ರಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ, Rapido ಈಗ ಕ್ಯಾಬ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಕಂಪನಿಯು ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ ಹೈದರಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಬ್‌ಗಳನ್ನು ಪೈಲಟ್ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು “ಸುಧಾರಿತ ಪರೀಕ್ಷಾ ಹಂತದಲ್ಲಿ” ಇದೆ ಎಂದು Rapido ವಕ್ತಾರರು ETtech ಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ನಾವು ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಅದ್ಭುತ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಇದು ಮಾದರಿಯು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ನಮಗೆ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ನೀಡಿದೆ” ಎಂದು ವಕ್ತಾರರು ಹೇಳಿಕೊಂಡರು, ಇತರ ನಗರಗಳಿಗೆ ಕ್ಯಾಬ್ ಸೇವೆಗಳ ವಿಸ್ತರಣೆ ಅಥವಾ ಟೈಮ್‌ಲೈನ್‌ನ ಕುರಿತು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು.

ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನಗಳ ಮೂಲಕ ರೈಡ್ ಹೈಲಿಂಗ್ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದ ಮೊದಲ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿ Rapido ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ, ನಂತರ ಅದು ಮೂರು-ಚಕ್ರ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿತು. ತ್ರಿಚಕ್ರ ವಾಹನ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ, ಇದು ಉಬರ್, ಓಲಾ ಮತ್ತು ಒಎನ್‌ಡಿಸಿ ಬೆಂಬಲಿತ ನಮ್ಮ ಯಾತ್ರಿಯಂತಹ ಕಾರುಗಳೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತದೆ. ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ, ಇದು ಕೆಲವು ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಓಲಾ ಮತ್ತು ಉಬರ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತದೆ Rapido Taxi Services.

‘ರೇಖೀಯ ತರ್ಕವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವುದು’

“ನಾವು ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನಗಳಿಂದ ತ್ರಿಚಕ್ರ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಹೋಗುವ ರೇಖಾತ್ಮಕ ತರ್ಕವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಈಗ ನಾಲ್ಕು ಚಕ್ರದ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತೇವೆ … ಕಲ್ಪನೆಯು ನಮ್ಮ ಸಂಗ್ರಾಹಕ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವಕ್ಕೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ವಾಹನಗಳನ್ನು ಹೊಂದುವ ಮೂಲಕ ಆ ಸ್ವಭಾವವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಾರದು” ಎಂದು Rapido ವಕ್ತಾರರು ಸೇರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Rapido ತನ್ನ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಪ್ರಕಾರ 100 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತದೆ. ಸಂಸ್ಥೆಯು ಏಪ್ರಿಲ್ 2022 ರಲ್ಲಿ $820 ಮಿಲಿಯನ್ ಮೌಲ್ಯದಲ್ಲಿ $180 ಮಿಲಿಯನ್ ಅನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದೆ, ಆಹಾರದ ಪ್ರಮುಖ ಸ್ವಿಗ್ಗಿ, ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನ ತಯಾರಕ TVS ಮೋಟಾರ್ ಮತ್ತು ಸಾಹಸೋದ್ಯಮ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಾದ ವೆಸ್ಟ್ ಬ್ರಿಡ್ಜ್ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಮತ್ತು ನೆಕ್ಸಸ್ ವೆಂಚರ್ ಪಾಲುದಾರರು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದರು.

ಟೆಕ್ಕ್ರಂಚ್ ಶುಕ್ರವಾರದಂದು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯನ್ನು ಮೊದಲು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಸ್ಪರ್ಧೆ ಬಿಸಿಯಾಗುತ್ತಿದೆ

ಭಾರತೀಯ ಕ್ಯಾಬ್-ಹೇಲಿಂಗ್ ಜಾಗವು ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧೆಯನ್ನು ತೀವ್ರಗೊಳಿಸಿದೆ, ವಿಶೇಷ ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರಾದ EV-ಮಾತ್ರ ಫ್ಲೀಟ್ರನ್ನರ್ ಬ್ಲೂಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರಾದ ಶೋಫರ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಒಮ್ಮೆ ಉಬರ್ ಮತ್ತು ಓಲಾ ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಹೊಂದಿತ್ತು.

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ವಾಣಿಜ್ಯ ವಾಹನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮತ್ತು ಉಬರ್ ಮತ್ತು ಓಲಾ ಎರಡಕ್ಕೂ ಅವುಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಎವರೆಸ್ಟ್ ಫ್ಲೀಟ್‌ನಂತಹ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಸಹ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆಯುತ್ತಿವೆ. ಎವರೆಸ್ಟ್ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 21 ರಂದು ಖಾಸಗಿ ಈಕ್ವಿಟಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಪ್ಯಾರಾಗಾನ್ ಪಾಲುದಾರರಿಂದ 50 ಕೋಟಿ (ಸುಮಾರು $ 6 ಮಿಲಿಯನ್) ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದೆ.

ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, Rapido ನ ಪ್ರಮುಖ ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನ ಮತ್ತು ತ್ರಿಚಕ್ರ ವಾಹನ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಸಹ ಸಾಕಷ್ಟು ಅಡ್ಡಿಗಳನ್ನು ಕಂಡಿವೆ. ONDC ಬೆಂಬಲಿತ ನಮ್ಮ ಯಾತ್ರಿ ಸ್ಥಳೀಯ ಆಟೋರಿಕ್ಷಾ ಯೂನಿಯನ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದರೆ, ಓಲಾ ತನ್ನ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಸ್ಕೂಟರ್ ಫ್ಲೀಟ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 16 ರಂದು ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಬೈಕ್-ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಸೇವೆಯನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸಿತು.

ಲೆನ್ಸ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ

ಬೈಕ್-ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯು ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಂದ ಪರಿಶೀಲನೆಗೆ ಒಳಪಟ್ಟಿದೆ. ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಫೆಡರೇಶನ್ ಆಫ್ ಕರ್ನಾಟಕ ಸ್ಟೇಟ್ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಪೋರ್ಟ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯ ನಂತರ ಬೈಕ್-ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಅಗ್ರಿಗೇಟರ್‌ಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಮಕೈಗೊಳ್ಳಲು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರ ಸುಳಿವು ನೀಡಿದೆ. ಕರ್ನಾಟಕವು 2021 ರಿಂದ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಬೈಕ್-ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ನೀತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ, ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಬೈಕ್-ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಾಗಿ ಸರ್ಕಾರವು ಹಲವು ಬಾರಿ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದೆ. ದೆಹಲಿ ಸರ್ಕಾರವು ಹೊರಡಿಸಿದ ಕರಡು ನೀತಿ ಪತ್ರವು ನಗರದಲ್ಲಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಅನುಮತಿಸಲು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದೆ.

Previous 5 Schemes by Congress Karnataka – in Kannada

Leave Your Comment

logo of aadaya

ಯೋಜನೆಗಳು

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ತಾಜಾ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ

All Rights Reserved