Rapido, Bikes have restrictions, cab services have a broader range

Rapido, Bikes have restrictions, cab services have a broader range

Bikes have restrictions, ಬೈಕುಗಳು ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ, ಕ್ಯಾಬ್ ಸೇವೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ: Rapido

ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಸ್ಟಾರ್ಟ್ಅಪ್ Rapido ಇತ್ತೀಚಿನ ಕ್ಯಾಬ್ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ್ದು, ದ್ವಿಚಕ್ರ ಮತ್ತು ತ್ರಿಚಕ್ರದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಾರಿಗೆ ಮಾಧ್ಯಮವು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವುದು. ಸೀಮಿತ ದೂರದ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಇತರ ರೀತಿಯ ಕ್ಯಾಬ್ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುವುದು ಸಹಜ.

“ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನ ಮತ್ತು ತ್ರಿಚಕ್ರ ವಾಹನಗಳ ಪ್ರಯಾಣ ಸೀಮಿತ ಬಳಕೆಯ ಪ್ರಕರಣಗಳಿಗೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಾವು ನೋಡಿರುವುದರಿಂದ ನಾವು ಕ್ಯಾಬ್-ಹೇಲಿಂಗ್ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದೇವೆ. ನಮ್ಮ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ 1,2 ಅಥವಾ 3 ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಎಲ್ಲಾ ರೈಡ್-ಹೇಲಿಂಗ್ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ನಾವು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ರಾಪಿಡೊದಲ್ಲಿ ಆರಂಭಿಕ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ AvantEdge ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಕುನಾಲ್ ಖಟ್ಟರ್ ಫೆ.

Rapido says Bikes have restrictions, “ನಮ್ಮ ಪ್ರಮುಖ ವರ್ಗವು ಬೈಕ್‌ಗಳಿಂದ ಮುನ್ನಡೆಯುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ದೇಶದ ಮೂಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಹು ಭೇದಿಸಲು ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಡೀಫಾಲ್ಟ್ ಕೊನೆಯ ಮೈಲಿ ಸಂಪರ್ಕ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಲು ಬೃಹತ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ, ”ಎಂದು Rapido ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಪವನ್ ಗುಂಟಪಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. “ಎಲ್ಲಾ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು ಒಟ್ಟಾಗಿ ನಾಲ್ಕು ಚಕ್ರಗಳ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಫ್ಲೀಟ್‌ನ ಸುಮಾರು 16-20% ರಷ್ಟು ಮಾತ್ರ ಭೇದಿಸಲು ಸಮರ್ಥವಾಗಿವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

Rapido EV ಗಳಿಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಖಟ್ಟರ್ ಹೇಳಿದರು, ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅದರ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ಅದರ ಮಾದರಿಯಲ್ಲಿ ಸವಾರರು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ವಾಹನಗಳೊಂದಿಗೆ ಸೈನ್ ಅಪ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ EV ಅಳವಡಿಕೆ ದರವು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ. “ಇಂತಹ ಪರಿವರ್ತನೆಯು ರಾತ್ರೋರಾತ್ರಿ ಸಂಭವಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಬದಲಿಗೆ 3-5 ವರ್ಷಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ನಾವು ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ICE ವಾಹನಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು EV ಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ತಿಳಿದಿರುವಂತೆ, Rapido ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಹೈದರಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಕ್ಯಾಬ್ ಸೇವೆಗಳಿಗಾಗಿ ಪೈಲಟ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಪೈಲಟ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಚೆನ್ನೈ ಮತ್ತು ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ-ಅಗ್ರಿಗೇಟರ್ ಪರವಾನಗಿಗಾಗಿ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದೆ.

ಮೋಟಾರು ಸೈಕಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಮೂರು ಚಕ್ರಗಳ ಆಟೋ ರಿಕ್ಷಾಗಳಲ್ಲಿ ವೆಚ್ಚ-ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ರೈಡ್-ಹೇಲಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಮೂಲಕ ಜನಪ್ರಿಯತೆಯನ್ನು ಗಳಿಸಿದ ಬೆಂಗಳೂರು ಮೂಲದ ಸ್ಟಾರ್ಟಪ್ ಪ್ರಸ್ತುತ 24 ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 100 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಮೋಟಾರ್‌ಸೈಕಲ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಬೈಕ್-ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು ಅದರ ದೊಡ್ಡ ಗಮನವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು 60% ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಪೀಕ್ ಆರ್ಡರ್ ವಾಲ್ಯೂಮ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅದರ ಹೂಡಿಕೆದಾರ ಸ್ವಿಗ್ಗಿಗೆ ವಿತರಣಾ ಸೇವೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಬೈಕ್ ಫ್ಲೀಟ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ.

ವಿಶ್ಲೇಷಕರ ಪ್ರಕಾರ, Rapido ಕ್ಯಾಬ್ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಮತ್ತೊಂದು ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಅದರ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಸೇವೆಗಳು ಹಲವಾರು ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ನಿಯಂತ್ರಕ ಸವಾಲುಗಳು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳನ್ನು ಚಲಾಯಿಸಲು ಪರವಾನಗಿ ನೀಡಲಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ದೆಹಲಿಯಂತಹ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ EV ಫ್ಲೀಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅನುಮತಿಸಲಾಗಿದೆ. ಬೈಕ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿರುವ ಗೋವಾದಂತಹ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ, ಇದು ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಬ್ ಚಾಲಕರ ಒಕ್ಕೂಟಗಳಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ನಿರಾಕರಣೆ ಎದುರಿಸಿದೆ.

ಇದು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವ 100 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ, ಇದು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಇವಿ ಅಲ್ಲದ ಮೋಟಾರ್‌ಸೈಕಲ್‌ಗಳಿಂದ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿರುವ ಫ್ಲೀಟ್ ಮೂಲಕ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರಗಳು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಇದಲ್ಲದೆ, ಓಲಾ ತನ್ನ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಬೈಕ್ ಸೇವೆಗಳ ಇತ್ತೀಚಿನ ಮರು-ಲಾಂಚ್ ಕಠಿಣ ಸ್ಪರ್ಧೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದೆ.

ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಹೇಳುವ ಪ್ರಕಾರ, Rapido ಗಾಗಿ ಕ್ಯಾಬ್ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣವಾಗಿದೆ, ಇದು ಇಲ್ಲಿ ಸುಲಭವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಚಾಲಕರು ಮತ್ತು ಆಟೋ ಸವಾರರ ಸಂಘಗಳೊಂದಿಗೆ ಕಂಪನಿಯ ಸಂಬಂಧವು ಈ ಹಿಂದೆ ಹದಗೆಟ್ಟಿರುವುದು ಇದಕ್ಕೆ ಒಂದು ಕಾರಣ. ಈ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಲು ಅದು ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ಖರ್ಚು ಮಾಡಬೇಕಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಚಾಲಕರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸಲು ಮತ್ತು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕಮಿಷನ್‌ಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತ್ಯಜಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, Rapido ನಷ್ಟಗಳು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿವೆ. ಅದರ ಆದಾಯವು FY21 ರಲ್ಲಿ 75 ಕೋಟಿಯಿಂದ FY22 ರಲ್ಲಿ 145 ಕೋಟಿಗೆ ಏರಿದರೆ, ನಷ್ಟವು ಅದೇ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 166 ಕೋಟಿಯಿಂದ 439 ಕೋಟಿಗೆ ಜಿಗಿದಿದೆ. ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ಉಬರ್ ಇಂಡಿಯಾ ಹಿಂದಿನ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ 334 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳಿಂದ FY22 ರಲ್ಲಿ 216 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳಿಗೆ ತನ್ನ ನಷ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿದೆ. ಅದೇ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಓಲಾ 1,116 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಂದ 1,522 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಏಕೀಕೃತ ನಷ್ಟವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ.

Rapido ಇದುವರೆಗೆ Swiggy, WestBridge Capital ಮತ್ತು Shell Ventures ನಂತಹ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಂದ ಸುಮಾರು $310 ಮಿಲಿಯನ್ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ವಿಶ್ಲೇಷಕರ ಪ್ರಕಾರ ಈ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಬದುಕಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಣದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.

FY23 ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ಕಂಪನಿಗಳ ರಿಜಿಸ್ಟ್ರಾರ್‌ಗೆ ಇನ್ನೂ ಸಲ್ಲಿಸಲಾಗಿಲ್ಲವಾದರೂ, ಕಂಪನಿಯು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಲಾಭವನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ತ್ರೈಮಾಸಿಕಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹಸಿರು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ಬರಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪವನ್ ಹೇಳಿದರು. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, Rapido ನಷ್ಟಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿವೆ ಅದರ ಆದಾಯವು FY21 ರಲ್ಲಿ 75 ಕೋಟಿಯಿಂದ FY22 ರಲ್ಲಿ 145 ಕೋಟಿಗೆ ಏರಿದರೆ, ನಷ್ಟವು ಅದೇ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 166 ಕೋಟಿಯಿಂದ 439 ಕೋಟಿಗೆ ಜಿಗಿದಿದೆ. ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ಉಬರ್ ಇಂಡಿಯಾ ಹಿಂದಿನ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ 334 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳಿಂದ FY22 ರಲ್ಲಿ 216 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳಿಗೆ ತನ್ನ ನಷ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿದೆ. ಅದೇ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಓಲಾ 1,116 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಂದ 1,522 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಏಕೀಕೃತ ನಷ್ಟವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ.

Rapido ಇದುವರೆಗೆ Swiggy, WestBridge Capital ಮತ್ತು Shell Ventures ನಂತಹ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಂದ ಸುಮಾರು $310 ಮಿಲಿಯನ್ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ವಿಶ್ಲೇಷಕರ ಪ್ರಕಾರ ಈ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಬದುಕಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಣದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.

FY23 ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ಕಂಪನಿಗಳ ರಿಜಿಸ್ಟ್ರಾರ್‌ಗೆ ಇನ್ನೂ ಸಲ್ಲಿಸಲಾಗಿಲ್ಲವಾದರೂ, ಕಂಪನಿಯು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಲಾಭವನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ತ್ರೈಮಾಸಿಕಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹಸಿರು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ಬರಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪವನ್ ಹೇಳಿದರು.

Previous The app detects Insects In food Instantly

Leave Your Comment

logo of aadaya

ಯೋಜನೆಗಳು

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ತಾಜಾ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ

All Rights Reserved