Mumbai Electric Taxis cost Rs 100 to 150 per day

Mumbai Electric Taxis cost

Mumbai Electric Taxis cost Rs 100 to 150 per day

ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಟರ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು ದೈನಂದಿನ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ 100 ರಿಂದ 150 ರೂ.

Mumbai Electric Taxis cost, ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ಗೇಟ್‌ವೇ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಮತ್ತು ಬೇಲಾಪುರ್ ನಡುವೆ ಅನುಮತಿಗಳಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಅತ್ಯಂತ ದೊಡ್ಡ ವಾಟರ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ, ನಯನ್ XI ಹೇಗೆ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್ ಈ ಹಿಂದೆ ವರದಿ ಮಾಡಿತ್ತು.

ಡಿಸೆಂಬರ್‌ನಿಂದ ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಟರ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ನಿಯೋಜಿಸಲಾದ ಇನ್ಫಿನಿಟಿ ಹಾರ್ಬರ್ ಸರ್ವಿಸಸ್, ಮಂಗಳವಾರ ಈ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಹಡಗುಗಳಲ್ಲಿ ದೈನಂದಿನ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ಪ್ರತಿ ಸೀಟಿಗೆ 100 ರಿಂದ 150 ರೂಗಳವರೆಗೆ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ಗೇಟ್‌ವೇ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾದಿಂದ ಬೇಲಾಪುರ್, ಡೊಮೆಸ್ಟಿಕ್ ಕ್ರೂಸ್ ಟರ್ಮಿನಲ್ (ಡಿಸಿಟಿ) ನಿಂದ ಬೇಲಾಪುರ-ಜವಾಹರಲಾಲ್ ನೆಹರು ಪೋರ್ಟ್ ಟ್ರಸ್ಟ್ (ಜೆಎನ್‌ಪಿಟಿ) ಮತ್ತು ಡಿಸಿಟಿಯಿಂದ ಮಾಂಡ್ವಾ ಮಾರ್ಗಗಳಿಗೆ ಅನುಮತಿಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಇನ್ಫಿನಿಟಿ ಹಾರ್ಬರ್ ಸರ್ವಿಸಸ್‌ನ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಪಾಲುದಾರ ಸೋಹೆಲ್ ಕಜಾನಿ ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಗೇಟ್‌ವೇ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಮಾಂಡ್ವಾ, ಎಲಿಫೆಂಟಾಗೆ ಅನುಮತಿಗಾಗಿ ಕಾಯಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಗೇಟ್‌ವೇ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾದಿಂದ ಬೇಲಾಪುರಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಡಿಸಿಟಿಯಿಂದ ಬೇಲಾಪುರಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಮಾರ್ಗಗಳಿಗೆ, ಕಝಾನಿ ಅವರು ಕಚೇರಿಯವರಿಗೆ ಮನವಿ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ದರಗಳು 100 ರಿಂದ 150 ರೂಗಳವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು.

24 ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಟರ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು, ಎಲ್ಲಾ ಅನುಮತಿಗಳು ಒಮ್ಮೆ 14 ರಿಂದ 15 ಗಂಟುಗಳ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲಿವೆ, ಗೇಟ್‌ವೇ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ, ಡೊಮೆಸ್ಟಿಕ್ ಕ್ರೂಸ್ ಟರ್ಮಿನಲ್, ಬೇಲಾಪುರ್, ಜೆಎನ್‌ಪಿಟಿ, ಎಲಿಫೆಂಟಾ ಗುಹೆಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಂಡ್ವಾ ಮುಂತಾದ ಪ್ರಮುಖ ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತದೆ.

ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ಗೇಟ್‌ವೇ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಮತ್ತು ಬೇಲಾಪುರ್ ನಡುವೆ ಅನುಮತಿಗಳಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಅತ್ಯಂತ ದೊಡ್ಡ ವಾಟರ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ, ನಯನ್ XI ಹೇಗೆ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್ ಈ ಹಿಂದೆ ವರದಿ ಮಾಡಿತ್ತು.

ಇದು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ (ಮರದ) ದೋಣಿ ನಿರ್ವಾಹಕರ ವಿರೋಧದಿಂದಾಗಿ ಮತ್ತು ನ್ಯಾವಿಗೇಷನ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬಂಡೆಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ನಿರಂತರ ಅಪಾಯದಿಂದಾಗಿ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮುಂಬರುವ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಟರ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ, ನಯನ್ XI ಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಗಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದೆ, ಡ್ರಾಫ್ಟಿಂಗ್ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸದಿರಬಹುದು ಎಂದು ಕಂಪನಿಯ ಮೂಲಗಳು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿವೆ.

ಆದರೂ, ತಡೆರಹಿತ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ದೋಣಿ ನಿರ್ವಾಹಕರ ಸಹಕಾರವು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದೆ.

Mumbai Electric Taxis cost, ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರು ಮೂರು ವ್ಯವಹಾರ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿದ್ದಾರೆ – ಪ್ರತಿ ಆಸನಕ್ಕೆ ರೂ 100 ರಿಂದ 150 ರ ನಡುವಿನ ನಿಗದಿತ ದೈನಂದಿನ ಪ್ರಯಾಣದ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಗಳು, ಗಂಟೆಯ ಬಾಡಿಗೆ ರೂ 4,000 ಮತ್ತು ಸೂರ್ಯಾಸ್ತ ವೀಕ್ಷಣೆ ಮತ್ತು ಪಕ್ಷಿ ವೀಕ್ಷಣೆಯಂತಹ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಪ್ರತಿ ಸೀಟಿಗೆ ರೂ 300 ರಂತೆ ಹಾರ್ಬರ್ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮಕ್ಕೆ ನಿಗದಿತ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಗಳು. .

ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರು ಪ್ರಸ್ತುತ ಮುಂಬೈ ಬಂದರು ಪ್ರಾಧಿಕಾರ ಮತ್ತು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಮಾರಿಟೈಮ್ ಬೋರ್ಡ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಸ್ಟೇಷನ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸ್ಥಿರ ಬರ್ತ್‌ಗಳಿಗೆ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತಾವಿತ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಆದ್ಯತೆಯ ಬರ್ತಿಂಗ್‌ಗೆ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರತಿ ಹೊಸ-ಪೀಳಿಗೆಯ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಟರ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಯು 122 KW ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಬ್ಯಾಟರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ನಿಲ್ದಾಣಗಳಲ್ಲಿ ತ್ವರಿತ 30-ನಿಮಿಷಗಳ ರೀಚಾರ್ಜ್ ಅನ್ನು ಸುಗಮಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. 64kWh ಬ್ಯಾಟರಿಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಈ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ 2-4 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಬಹುದು, ಇದು ಸಮರ್ಥ ಮತ್ತು ಸಮರ್ಥನೀಯ ಸಮುದ್ರ ಪ್ರಯಾಣದ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಬೋಟ್‌ಗಳನ್ನು ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ (ವಿದೇಶಿ ದೇಶಗಳಿಂದ ಪಡೆದ ಬ್ಯಾಟರಿ ಮತ್ತು ಮೋಟಾರ್ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ), ಒಂದು ವರ್ಷದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ನಂತರ ಯೋಜನೆಯು ಕಾರ್ಯರೂಪಕ್ಕೆ ಬರಲು ಒಂದೂವರೆ ವರ್ಷಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು ಎಂದು ಸೊಹೆಲ್ ಕಜಾನಿ ಹೇಳಿದರು.

ಗೋವಾದಲ್ಲಿ ತಯಾರಾದ ದೋಣಿಗಳ ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ಅಲ್ಲಿ ನಡೆಸಲಾಯಿತು, ಸ್ಥಿರತೆ ಮತ್ತು ಬಾಳಿಕೆಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸುಮಾರು 15 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ.
ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಟರ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳ ಪರಿಚಯವು ಪರಿಸರ ಸಂರಕ್ಷಣೆಗೆ ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುವ ಇನ್ಫಿನಿಟಿ ಹಾರ್ಬರ್ ಸೇವೆಗಳ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಗುರಿಯೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಸ್ತುತ, ಗೋವಾದಲ್ಲಿ ಎರಡು 24 ಆಸನಗಳ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಟರ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು ಪ್ರಯೋಗಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರೆ, ಕೊಚ್ಚಿಯಲ್ಲಿ ಎರಡು ಆರು ಆಸನಗಳ ನೀರಿನ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

Previous Computerized meters in Goan taxis.

Leave Your Comment

logo of aadaya

ಯೋಜನೆಗಳು

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ತಾಜಾ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ

All Rights Reserved