Location Tracking and Panic Buttons for Public Service Cars

Location Tracking and Panic Buttons in public service cars

Location Tracking and Panic Buttons for Public Service Cars

ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರವು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸೇವಾ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಳ ಟ್ರ್ಯಾಕಿಂಗ್, ಪ್ಯಾನಿಕ್ ಬಟನ್ ಅನ್ನು ಕಡ್ಡಾಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ

Location Tracking and Panic Buttons, ವಾಹನದ ಸ್ಥಳದೊಂದಿಗೆ ಸುಸಜ್ಜಿತವಾದ ಕಮಾಂಡ್ ಸೆಂಟರ್, ಸ್ಥಳೀಯ ಕಾನೂನು ಜಾರಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಯಾವುದೇ ಸಂಭಾವ್ಯ ವಿಪತ್ತುಗಳು ಅಥವಾ ಅಪರಾಧ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಗೋವಾ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳಲ್ಲಿ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮೀಟರ್

ಬೆಂಗಳೂರು: ಪ್ರಯಾಣಿಕರು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಮಹತ್ವದ ಕ್ರಮದಲ್ಲಿ, ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರವು ಎಲ್ಲಾ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸೇವಾ ವಾಹನಗಳಲ್ಲಿ ವಾಹನ ಸ್ಥಳ ಟ್ರ್ಯಾಕಿಂಗ್ (ವಿಎಲ್‌ಟಿ) ಸಾಧನಗಳು ಮತ್ತು ತುರ್ತು ಪ್ಯಾನಿಕ್ ಬಟನ್‌ಗಳನ್ನು ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿ ಅಳವಡಿಸಿ ಆದೇಶ ಹೊರಡಿಸಿದೆ. ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಬ್‌ಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ.

ಡಿಸೆಂಬರ್ 1 ರಂದು ಜಾರಿಗೆ ಬರಲಿರುವ ಆದೇಶವು ಈ ಸುರಕ್ಷತಾ ಕ್ರಮಗಳ ಸಮಗ್ರ ಅನುಷ್ಠಾನಕ್ಕಾಗಿ ನವೆಂಬರ್ 30, 2024 ರವರೆಗೆ ಒಂದು ವರ್ಷದ ಗ್ರೇಸ್ ಅವಧಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

ತುರ್ತು ಪ್ಯಾನಿಕ್ ಬಟನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು VLT ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿ ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ನಿರ್ಧಾರವು ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ಸುರಕ್ಷಿತ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಖಚಿತಪಡಿಸುವುದು.

ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಸಾರಿಗೆ ಕಛೇರಿಗಳು (RTOs) ಈ ಯೋಜನೆಯಡಿ ಒಳಗೊಳ್ಳುವ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಫಿಟ್‌ನೆಸ್ ಸರ್ಟಿಫಿಕೇಟ್ (FC) ನವೀಕರಣವನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಸೂಚಿಸುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ತ್ವರಿತಗೊಳಿಸಿವೆ, ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಾರಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸುವ ತುರ್ತು ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳಿದೆ.

ಕ್ಯಾಬ್‌ಗಳು, ಮ್ಯಾಕ್ಸಿ ಕ್ಯಾಬ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ 4.51 ಲಕ್ಷ ಖಾಸಗಿ ವಾಹನಗಳಿವೆ. 16,432 ಶಾಲಾ ಬಸ್‌ಗಳಿವೆ. ಕೆಎಸ್‌ಆರ್‌ಟಿಸಿಯಲ್ಲಿ 24,701 ಬಸ್‌ಗಳಿವೆ. 1,900 ಪ್ರವಾಸಿ ವಾಹನಗಳಿವೆ. ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು 71,248 ಬಸ್‌ಗಳು ಮತ್ತು 85,941 ವಾಣಿಜ್ಯ (ಸರಕು) ವಾಹನಗಳು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿವೆ.

Location Tracking and Panic Buttons,ಉಪಕ್ರಮದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ಕೇಂದ್ರ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರಗಳ ನಡುವಿನ ಸಹಯೋಗದ ಪ್ರಯತ್ನವು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸೇವಾ ವಾಹನಗಳಲ್ಲಿ VLT ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಲು ಅನುಕೂಲವಾಗುವಂತೆ 60:40 ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ನೀಡಿದೆ.

ಈ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯ ಯೋಜನೆ ಅನುಷ್ಠಾನಕ್ಕೆ 2035.90 ಲಕ್ಷ ರೂ.ಗಳನ್ನು ಬಜೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೀಸಲಿಡಲಾಗಿದೆ. ಅರ್ಹ ಕಂಪನಿಗಳಿಂದ ಪ್ಯಾನಿಕ್ ಬಟನ್‌ಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಮತ್ತು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ವಾಹನ ಮಾಲೀಕರಿಗೆ ನಿರ್ದೇಶನ ನೀಡಲಾಗಿದೆ, ಇದರ ಸ್ಥಾಪನೆಯ ವೆಚ್ಚ 7,599 ರೂ.

ವಿಕ್ಷಿತ್ ಭಾರತ್ ಯಾತ್ರೆ

ಡಿಸೆಂಬರ್ 1 ರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ, ವಾಹನ ಮಾಲೀಕರು ಪ್ಯಾನಿಕ್ ಬಟನ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ VLT ಸಾಧನಗಳ ಸ್ಥಾಪನೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ನಿಗದಿತ ಒಂದು ವರ್ಷದ ಕಾಲಮಿತಿಯೊಳಗೆ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಬೇಕು, ಅಂದರೆ ನವೆಂಬರ್ 30, 2024 ರೊಳಗೆ.

ಈ ನಿರ್ದೇಶನವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ವಿಫಲವಾದರೆ ಸಾರಿಗೆ ಇಲಾಖೆಯು ಶಿಸ್ತು ಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ, ಕಡ್ಡಾಯ ಸುರಕ್ಷತಾ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳ ಕೊರತೆಯಿರುವ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಫಿಟ್‌ನೆಸ್ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರಗಳನ್ನು ನವೀಕರಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಆದೇಶದಲ್ಲಿ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಟಿಪ್ಪಣಿಯೊಂದಿಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಹಳದಿ ಬೋರ್ಡ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು, ಕ್ಯಾಬ್‌ಗಳು, ಖಾಸಗಿ ಬಸ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪರವಾನಿಗೆ ಹೊಂದಿರುವ ಸರಕುಗಳ ವಾಹನಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸೇವಾ ವಾಹನಗಳ ವಿವಿಧ ವರ್ಗಗಳಿಗೆ ಈ ವ್ಯಾಪಕ ಆದೇಶವು ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತದೆ. ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಮಯದೊಳಗೆ ಪ್ಯಾನಿಕ್ ಬಟನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು VLT ಸಾಧನಗಳ ಸ್ಥಾಪನೆಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ವಾಹನ ಮಾಲೀಕರು ಬದ್ಧರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಇತರ ವಾಹನ ವರ್ಗಗಳಿಗೆ, VLT ಜೊತೆಗೆ ಪ್ಯಾನಿಕ್ ಬಟನ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ವೆಚ್ಚವನ್ನು GST ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, 7,599 ರೂ.ಗಳಿಗೆ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.

VLT ಮತ್ತು ಪ್ಯಾನಿಕ್ ಬಟನ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ನಂತರ, ವಾಹನಗಳ ನೈಜ-ಸಮಯದ ಸ್ಥಳ ಟ್ರ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಡಿಜಿಟಲ್ ನಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ನಿರ್ಬಂಧಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳು, ಸಂಚಾರ ಉಲ್ಲಂಘನೆ ಮತ್ತು ವೇಗದ ನಿದರ್ಶನಗಳಿಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಮುಖ್ಯವಾಗಿ, ಆರೋಗ್ಯದ ಅಡಚಣೆಗಳು ಅಥವಾ ಲೈಂಗಿಕ ಆಕ್ರಮಣಗಳಂತಹ ತುರ್ತು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಪ್ಯಾನಿಕ್ ಬಟನ್ ಅನ್ನು ಒತ್ತುವುದರಿಂದ ಕಮಾಂಡ್ ಸೆಂಟರ್‌ಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾದ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ.

ವಾಹನದ ಸ್ಥಳದೊಂದಿಗೆ ಸುಸಜ್ಜಿತವಾದ ಕಮಾಂಡ್ ಸೆಂಟರ್, ಸ್ಥಳೀಯ ಕಾನೂನು ಜಾರಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಯಾವುದೇ ಸಂಭಾವ್ಯ ವಿಪತ್ತುಗಳು ಅಥವಾ ಅಪರಾಧ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಈ ವಿನೂತನ ಕ್ರಮವು ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯದಾದ್ಯಂತ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಾರಿಗೆ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನು ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಹೆಜ್ಜೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

Previous Free Rides Across Hyderabad by Rapido

Leave Your Comment

logo of aadaya

ಯೋಜನೆಗಳು

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ತಾಜಾ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ

All Rights Reserved