The Rise of GIG Workers- a New World

Rise of GIG Workers

The Rise of GIG Workers- a New World

ದಿ ರೈಸ್ ಆಫ್ ಗಿಗ್ ವರ್ಕರ್ಸ್: ನ್ಯಾವಿಗೇಟಿಂಗ್ ಎ ನ್ಯೂ ವರ್ಲ್ಡ್ ಆಫ್ ಫ್ಲೆಕ್ಸಿಬಲ್ ಎಂಪ್ಲಾಯ್ಮೆಂಟ್

Rise of GIG Workers, ತಾಂತ್ರಿಕ ಪ್ರಗತಿಗಳು ಮತ್ತು ವಿಕಸನಗೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವ ಕೆಲಸದ ಡೈನಾಮಿಕ್ಸ್‌ನಿಂದ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿರುವ ಯುಗದಲ್ಲಿ, ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ 9 ರಿಂದ 5 ಉದ್ಯೋಗವು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಉದ್ಯೋಗದ ಏಕೈಕ ಮಾರ್ಗವಲ್ಲ. ಗಿಗ್ ಎಕಾನಮಿಯನ್ನು ನಮೂದಿಸಿ, ಈ ವಿದ್ಯಮಾನವು “ಗಿಗ್ ವರ್ಕರ್ಸ್” ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಕಾರ್ಮಿಕರ ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಗುಂಪಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ನಿಖರವಾಗಿ ಗಿಗ್ ಕೆಲಸಗಾರರು ಯಾರು, ಅವರು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ಹೇಗೆ ಪಾವತಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆಯೇ? ವರ್ಕ್‌ಫೋರ್ಸ್‌ನ ಈ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ವಿಭಾಗವನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸೋಣ.

ಗಿಗ್ ವರ್ಕರ್ಸ್ ವಿಮಾ ಯೋಜನೆ

ಗಿಗ್ ವರ್ಕರ್ಸ್ ಯಾರು?

ಗಿಗ್ ಕೆಲಸಗಾರರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ, ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವ ಉದ್ಯೋಗಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು. ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿ, ಗಿಗ್ ಕೆಲಸಗಾರರು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಒಪ್ಪಂದಗಳಿಗೆ ಬದ್ಧರಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರು ಯಾವಾಗ, ಎಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಎಷ್ಟು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ಆನಂದಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಗುಂಪು ಸ್ವತಂತ್ರೋದ್ಯೋಗಿಗಳು, ಸ್ವತಂತ್ರ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರರು ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಅರೆಕಾಲಿಕ ಕೆಲಸಗಾರರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ಗಿಗ್ ಕೆಲಸಗಾರರು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ

ಗಿಗ್ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಹಲವಾರು ವಲಯಗಳನ್ನು ವ್ಯಾಪಿಸಿದೆ, ಗಿಗ್ ಕೆಲಸಗಾರರು ತಮ್ಮ ಕೌಶಲ್ಯ ಮತ್ತು ಸೇವೆಗಳನ್ನು ರೈಡ್-ಹಂಚಿಕೆ, ಆಹಾರ ವಿತರಣೆ, ಗ್ರಾಫಿಕ್ ವಿನ್ಯಾಸ, ಬರವಣಿಗೆ, ಪ್ರೋಗ್ರಾಮಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಗಿಗ್ ಕೆಲಸಗಾರರು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಕಚೇರಿ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ಗಳ ನಿರ್ಬಂಧಗಳಿಲ್ಲದೆ ತಮ್ಮ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ಹಣಗಳಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಮೇಲೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದುತ್ತಾರೆ, ಇಂದಿನ ವೇಗದ ಪ್ರಪಂಚದ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳಬಲ್ಲ ಕಾರ್ಯಪಡೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಗಿಗ್ ಕೆಲಸಗಾರರು ಹೇಗೆ ಸಂಬಳ ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ

Rise of GIG Workers, ಗಿಗ್ ಕೆಲಸಗಾರರ ಪಾವತಿ ರಚನೆಯು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮಾಸಿಕ ವೇತನ ಮಾದರಿಯಿಂದ ಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಅನೇಕ ಗಿಗ್ ಕೆಲಸಗಾರರು ಅವರು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ಕಾರ್ಯಗಳು, ಗಂಟೆಗಳ ಕೆಲಸ ಅಥವಾ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಸೇವೆಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ. ಈ ವಹಿವಾಟುಗಳನ್ನು ಸುಗಮಗೊಳಿಸುವಲ್ಲಿ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತವೆ, ನೇರ ವರ್ಗಾವಣೆಗಳು, ಡಿಜಿಟಲ್ ವ್ಯಾಲೆಟ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಇತರ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಪಾವತಿ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ತಡೆರಹಿತ ಪಾವತಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ. ಪಾವತಿ ವಿಧಾನಗಳಲ್ಲಿನ ಈ ನಮ್ಯತೆಯು ಗಿಗ್ ಕೆಲಸಗಾರರು ತಮ್ಮ ಗಳಿಕೆಯನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.

ಗಿಗ್ ಕೆಲಸಗಾರರಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆಯೇ?

ಗಿಗ್ ಕೆಲಸವು ಸಾಟಿಯಿಲ್ಲದ ನಮ್ಯತೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಉದ್ಯೋಗಿ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಅದರ ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಸವಾಲುಗಳೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಗಿಗ್ ಕೆಲಸಗಾರರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮೆ, ನಿವೃತ್ತಿ ಯೋಜನೆಗಳು ಮತ್ತು ಪಾವತಿಸಿದ ಸಮಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೆಲವು ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು ತಮ್ಮ ಗಿಗ್ ಕಾರ್ಯಪಡೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಗುರುತಿಸುತ್ತಿವೆ. ರಿಯಾಯಿತಿಯ ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮೆ, ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸು ಯೋಜನಾ ಪರಿಕರಗಳ ಪ್ರವೇಶದಂತಹ ಉಪಕ್ರಮಗಳು ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತಿವೆ, ಅಂತರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಗಿಗ್ ಕೆಲಸಗಾರರಿಗೆ ಸ್ಥಿರತೆಯ ಹೋಲಿಕೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಇದಲ್ಲದೆ, ಗಿಗ್ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ತಮ್ಮ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ವೈವಿಧ್ಯಗೊಳಿಸಲು, ಕೆಲಸದ ಬಂಡವಾಳವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಅನ್ನು ರಚಿಸಲು ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಬಹು ಕ್ಲೈಂಟ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಿಗೆ ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಗಿಗ್ ಕೆಲಸಗಾರರಿಗೆ ಅವರ ಆದ್ಯತೆಗಳು ಮತ್ತು ಆದ್ಯತೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ಅಧಿಕಾರ ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ, ಗಿಗ್ ಕೆಲಸಗಾರರು ಆಧುನಿಕ ಕಾರ್ಯಪಡೆಯ ಪ್ರಮುಖ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕ ಅಂಶವಾಗಿದೆ. ಗಿಗ್ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ವಿಕಸನಗೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವಂತೆ, ಗಿಗ್ ಕೆಲಸಗಾರರ ಅನನ್ಯ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವುದು, ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಪ್ರವೇಶ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಯುತ ಪರಿಹಾರವು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ನೀವು ಈ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವ ಭೂದೃಶ್ಯವನ್ನು ನ್ಯಾವಿಗೇಟ್ ಮಾಡುವ ಗಿಗ್ ವರ್ಕರ್ ಆಗಿರಲಿ ಅಥವಾ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೊಸ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸುವ ಉದ್ಯೋಗದಾತರಾಗಿರಲಿ, ಇಂದಿನ ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಕೆಲಸದ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಗಿಗ್ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಜಟಿಲತೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಅತ್ಯಗತ್ಯ

Previous Rapido launches cab service, charging drivers no commission.

Leave Your Comment

logo of aadaya

ಯೋಜನೆಗಳು

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ತಾಜಾ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ

All Rights Reserved