Schemes For Taxi Drivers – ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಚಾಲಕರಿಗೆ ಯೋಜನೆಗಳು

schemes for taxi drivers

Schemes For Taxi Drivers – ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಚಾಲಕರಿಗೆ ಯೋಜನೆಗಳು

ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಗಿಗ್ ಕೆಲಸಗಾರರು ನಮ್ಮ ಆಧುನಿಕ ಆರ್ಥಿಕತೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ, ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಜನರಿಗೆ ಅಗತ್ಯ ಸೇವೆಗಳು ಮತ್ತು ಅನುಕೂಲವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರ ಕೆಲಸವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹಣಕಾಸಿನ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಗಳು ಮತ್ತು ಸವಾಲುಗಳೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು, ವಿವಿಧ ಸರ್ಕಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಈ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಮತ್ತು ರಕ್ಷಿಸಲು ಅಗತ್ಯ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿವೆ. ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ, Schemes for taxi drivers ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಚಾಲಕರು ಮತ್ತು ಗಿಗ್ ಕೆಲಸಗಾರರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಕೆಲವು ಪ್ರಮುಖ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ನಾವು ಅನ್ವೇಷಿಸುತ್ತೇವೆ.

Schemes For Taxi Drivers

ಕರ್ನಾಟಕ ಚಾಲಕ ಯೋಜನೆ


ಕೋವಿಡ್-19 ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರದ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಋಣಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಪ್ರಭಾವಿತರಾದವರಿಗೆ ಹಣಕಾಸಿನ ನೆರವು ನೀಡುವುದು ಯೋಜನೆಗೆ ಜವಾಬ್ದಾರರಾಗಿರುವ ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರಿ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು ಇದನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣ. ಈ ಸಂಕಷ್ಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸಂಕಷ್ಟದಲ್ಲಿರುವ ರೈತರೆಲ್ಲರ ನೆರವಿಗೆ ಅವರು ಆರ್ಥಿಕ ಒತ್ತಡವಿಲ್ಲದೆ ಸಂತೋಷದಿಂದ ಬದುಕಲು ನಾವು ಅವರ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಗೆ ನ್ಯಾಯಯುತ ಮತ್ತು ಸಮಂಜಸವಾದ ಬೆಲೆಯನ್ನು ನೀಡಬೇಕು ಎಂದು ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. .

ಸ್ವಾವಲಂಬಿ ಸಾರಥಿ ಯೋಜನೆ


ರಾಜ್ಯದ ನಿರುದ್ಯೋಗ ದರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರವು ಸ್ವಾವಲಂಬಿ ಸಾರಥಿ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಈ ಉಪಕ್ರಮದ ಮೂಲಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಸ್ವೀಕೃತದಾರರಿಗೆ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರವು ಹಣಕಾಸಿನ ನೆರವು ನೀಡುತ್ತದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ವಾಹನಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಕಂಪನಿಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದು. ಇದರಿಂದ ಅವರ ಆದಾಯ ಹೆಚ್ಚಲಿದ್ದು, ಯುವಕರು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಲಾಭ ಪಡೆಯಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಲಾಗುವುದು.

ಐರಾವತ ಯೋಜನೆ


ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ರೇಡಿಯೋ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಮತ್ತು OLA ಮತ್ತು UBER ನಂತಹ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಅಗ್ರಿಗೇಟರ್‌ಗಳಂತಹ ಯಶಸ್ವಿ ಕ್ಯಾಬ್ ಸಾರಿಗೆ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಮೂಲಕ ಗ್ರಾಮೀಣ ಯುವಕರು ಸ್ವಯಂ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ನೆರವು. ಸಬ್ಸಿಡಿ ರೂ. ಲಘು ಮೋಟಾರು ವಾಹನವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಫಲಾನುಭವಿಗೆ 5,00,000 ಒದಗಿಸಲಾಗುವುದು, ಇದು ಅವರಿಗೆ ಆದಾಯವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಅವರ EMI ಹೊರೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಗಿಗ್ ವರ್ಕರ್ಸ್ ವಿಮಾ ಯೋಜನೆ


4 ಲಕ್ಷರೂ ಮೌಲ್ಯದ ಉಚಿತ ಅಪಘಾತ ಮತ್ತು ಜೀವ ವಿಮಾ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಅರ್ಹರಾಗಿರುವ ಗಿಗ್ ಕಾರ್ಮಿಕರಿಗೆ ವಾರ್ಷಿಕ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಪಾವತಿಸುವುದಾಗಿ ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರ ಘೋಷಿಸಿದೆ.

ಶ್ರಮಶಕ್ತಿ ಯೋಜನೆ


ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ಧಾರ್ಮಿಕ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಸಮುದಾಯದ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಲೀಕರು ಕಲಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ತಾಂತ್ರಿಕ ಕೌಶಲ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ರೂ. 4% ಬಡ್ಡಿದರದೊಂದಿಗೆ 50,000, ಅವರ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು, ಅವರ ಪ್ರಸ್ತುತ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು, ಹೊಸದನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಅಥವಾ ಅವರ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು 36 ಕಂತುಗಳಲ್ಲಿ ಮರುಪಾವತಿಸಲಾಗುವುದು. ಫಲಾನುಭವಿಯು 36 ತಿಂಗಳೊಳಗೆ 50% ಮರುಪಾವತಿ ಮಾಡಿದರೆ ಸಾಲದ ಉಳಿದ 50% ಅನ್ನು ಬ್ಯಾಕ್-ಎಂಡ್ ಸಬ್ಸಿಡಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಫಲಾನುಭವಿಯು 36 ತಿಂಗಳೊಳಗೆ ಮರುಪಾವತಿ ಮಾಡದಿದ್ದರೆ ಬ್ಯಾಕೆಂಡ್ ಸಬ್ಸಿಡಿಯ 50% ಅನ್ನು ಸಾಲವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಚಾಲಕರು ಮತ್ತು ಗಿಗ್ ಕೆಲಸಗಾರರು ಇರುವ ಕೆಲವು ಯೋಜನೆಗಳು ಇವು. ನಿರುದ್ಯೋಗಿಗಳು ಅಥವಾ ಮಹಿಳಾ ಉದ್ಯಮಿಗಳು ಹಣಕಾಸಿನ ಸಹಾಯ ಮತ್ತು ಕೌಶಲ್ಯ ತರಬೇತಿಯಂತಹ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು.
ಯೋಜನೆಗಳ ಕುರಿತು ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿವರಗಳನ್ನು ತಿಳಿಯಲು Aadaya ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ

ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಗಿಗ್ ಕೆಲಸಗಾರರು ನಮ್ಮ ಆಧುನಿಕ ಕಾರ್ಯಪಡೆಯ ಪ್ರಮುಖ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಅವರ ವಿಶಿಷ್ಟ ಕೆಲಸದ ಸಂದರ್ಭಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹಣಕಾಸಿನ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಗಳು ಮತ್ತು ಸವಾಲುಗಳೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತವೆ. ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಒದಗಿಸಲು, ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಸರ್ಕಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ವಿವಿಧ ಯೋಜನೆಗಳು ಮತ್ತು ಉಪಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿವೆ. ಈ ಯೋಜನೆಗಳು ನಿರುದ್ಯೋಗ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು, ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆ, ನಿವೃತ್ತಿ ಯೋಜನೆಗಳು, ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ವಿನಾಯಿತಿಗಳು, ಕಾರ್ಮಿಕರ ರಕ್ಷಣೆಗಳು ಮತ್ತು ತರಬೇತಿ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಈ ಅಗತ್ಯ ಯೋಜನೆಗಳ ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ, ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಗಿಗ್ ಕೆಲಸಗಾರರು ತಮ್ಮ ಆರ್ಥಿಕ ಸ್ಥಿರತೆ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಾರೆ ಜೀವನದ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಬಹುದು, ನಮ್ಮ ವೇಗವಾಗಿ ವಿಕಸನಗೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವ ಉದ್ಯೋಗ ಭೂದೃಶ್ಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಅರ್ಹವಾದ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

Previous Rapido ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯ-‘ಡ್ರಾಪ್ ಸ್ಥಳ’ ಕುರಿತು ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಎಚ್ಚರಿಕೆ

Leave Your Comment

logo of aadaya

ಯೋಜನೆಗಳು

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ತಾಜಾ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ

All Rights Reserved